Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
Như trên tôi đã nói, phát hiện và xử lý ngay lúc đó còn chấp nhạn được. Để thgian dài thì ai dám nói khg bùa phép??? Với kỹ thuật hiện giờ, chỉ cần 5 hay 10 phút là ghép hình được rồi
Về lý thuyết thì có thể được.
Nhưng ghép hình cũng phải có chuyên môn. Còn ghép phim thì thật sự ko đơn giản.

Anh đánh giá cao mấy anh xxx quá rồi đó, hơn nữa giữa đường giữa xá, có gửi về nhà làm thì cũng cần thời gian và thông tin.

Và quan trọng, chúng cũng ko rảnh đến thế, khi mồi ngoài đường bắt ko hết.

Hạng D
19/8/13
1.572
2.363
113
cái điện hay ipad đó ai kiểm định được là dụng cụ chuyên môn để thực thi công vụ. đọc nhiều cmt bên vnexpress thấy nhiều ông luật thì nắm k vững nhưng vẫn phán như thánh biết rõ sự việc
Có cái máy chụp hình hay quay phim nào được "kiểm định" ko bác? Trừ loại chống cháy nổ.

Và clip của iphone nó khác của máy quay phim chỗ nào vây?
:)

Hạng D
6/5/07
1.704
18.585
113
Về lý thuyết thì có thể được.
Nhưng ghép hình cũng phải có chuyên môn. Còn ghép phim thì thật sự ko đơn giản.

Anh đánh giá cao mấy anh xxx quá rồi đó, hơn nữa giữa đường giữa xá, có gửi về nhà làm thì cũng cần thời gian và thông tin.

Và quan trọng, chúng cũng ko rảnh đến thế, khi mồi ngoài đường bắt ko hết.
Thế bác khg nghĩ là xxx cũng có thể thuê? Bọn sv đói meo, thuê cả chục. Mà bọn sv thì bác biết ròii, nó sáng tạo kinh và rất nhanh. Đúng lè ghếp phim hơi khó, nhưng ghép hình thì trong tíc tắc. Xxx chụo sẳn hình nền ngay địa điểm đó, sau đó chụp hình xe bác, chuyển cho bọn sv nó làm trong vòng 1 note nhạc rồi chuyển về xxx

• Like
Reactions: vancondibo
Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
Có cái máy chụp hình hay quay phim nào được "kiểm định" ko bác? Trừ loại chống cháy nổ.

Và clip của iphone nó khác của máy quay phim chỗ nào vây?
:)
vậy nếu quay phạt nguội lấy máy nào quay cũng được ? chứ k cần dùng đến máy do cơ quan trang bị và được làm "thủ tục" trước khi bàn giao ah ?

• Like
Reactions: vancondibo
Hạng B1
19/10/10
96
54
18
Như trên tôi đã nói, phát hiện và xử lý ngay lúc đó còn chấp nhạn được. Để thgian dài thì ai dám nói khg bùa phép??? Với kỹ thuật hiện giờ, chỉ cần 5 hay 10 phút là ghép hình được rồi
các bác chửi XXX chơi trò vạch lá tìm sâu, quét nhà ra rác, giờ bác định chơ trò này lại sao? hihihi

Hạng B2
23/9/11
479
752
93
Bình Dương
Các bác cứ làm quá, bắn tốc độ thì phải cần máy chuyên dụng thì ko nói rồi tại này đòi hỏi công nghệ cao. Còn mấy cái lỗi nhìn bằng mắt thường đc người ta quay lại bằng cái gì ko đc, thế các bác vượt đèn đỏ csgt lấy điện thoại quay lại phạt các bác thì các ko chịu vì cho là ko phải công cụ chuyên dụng à. Thế các bác có vượt ko? chừng nào các bác ko vượt mà nó quay thành vượt thì hẳn cãi. Mà nói thẳng ra trên đời ko ai làm đc việc đó cả, ảnh thì có thể chỉnh sửa đc còn video thì vô phương nên đừng cãi.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B2
20/5/15
404
497
93
Em nghĩ nếu bắn tốc độ thì mới cần máy chuyên dụng chứ nhỉ? Còn cái này rành rành ra mà. Nếu nói là bắt như vậy không chính xác, thì khi mấy ảnh bắt quả tang tại trận (mà không có phim ảnh) thì tài xế cũng cãi được à?
Giống vụ này:
https://www.youtube.com/watch?v=DYE_RM5deEI
chưa biết đúng sai ra sao. Nhưng nếu ai cũng như anh GV trên thì 100% hay ít ra thì 90% trường hợp CSGT sẽ không bắt được những lỗi như vậy, vì không có bằng chứng.

31/5/13
40
68
18
Theo ý em là tất cả các thiết bị đo lường của cơ quan nhà nước thì mới được kiểm định, còn lại thì ko cần bác nhé.
Ví dụ: máy bắn tốc độ, cân tải trọng,... thì phải cần tem kiểm định. Nhưng phải dùng đúng. Hình ảnh bằng chứng được xem trực tiếp thì mới có giá trị pháp luật, còn xem qua phone, ipad,... là ko giá trị.
Những máy quay phim, chụp ảnh là bằng chứng nên ko cần tem kiểm định. Còn những hình ảnh nghi ngờ bị photoshop thì bác có thể kiện để đi giám định lại bức ảnh đó.