Hạng B2
26/6/13
148
133
43
Some where
Em mà là xxx sẽ đứng sau xe cho bác nhìn qua kiếng xem em giơ mấy ngón tay, bác ko thấy đc thì xin bác nộp 90k nhé
Em nhìn cái kiếng của bác tụt tuốt vào trong nên chắc quan sát chỉ thấy cái bụng bác thôi :D

Hạng C
27/7/13
565
385
63
40
chúc mừng bác! :)

nhưng em thì vẫn ủng hộ nên gắn kính đúng quy cách hơn (ko nhất thiết phải kính theo xe), thường là kính có vị trí quan sát tốt. em thấy mấy cái kính gắn sát tay lái rất khó nhìn, và nhiều ng gắn kính này cũng chỉ để đối phó chứ ko phải để quan sát.
E cũng nghĩ vậy, gắn kính như bác khó quan sát phía sau khi qua đường. E giờ quen dùng kính chiếu hậu để quan sát khi qua đường và thỉnh thoảng nhìn kính chiếu trước khi vượt

Hạng B2
3/5/14
312
285
83
vãi chưởng haha. em nể bác.
chuyện cách đây 15p thưa các pác.

Tối hôm qua e có đọc topic này: http://www.otosaigon.com/threads/xxx-bat-loi-kinh-chieu-hau.8611486/
cũng nghiên cứu cả đêm
Chiều này đi làm về đoạn QL13, đi từ cầu ông dầu về cân nhơn hòa thường có 2 trạm bắt lấn tuyến, nhà e ở đây nên e biết khá rõ, thường ngày đi không sao. hôm nay đang đi, biết hay có trạm nên cũng ko lấn tuyến và chạy đúng tốc độ. tự dưng một đồng chí xxx ra chỉ e vào, bít ngay là cái kính chiếu hậu.
Theo kinh nghiệm quan sát trước sau, thấy cũng đông ng qua lại và ng bị bắt nhìu nên ko bật ghi âm, rút chì khóa bỏ túi liền.
xxx: chào theo điều lệnh, đòi xem giấy tờ
em: cho e hỏi e bị lỗi gì
xxx: kính chiếu hậu xai quy cách
em: theo nghị định 171 chỉ phạt từ 80k-100k với các lỗi không kính chiếu hậu bên trái hoặc kính không có tác dụng. còn kính của e dù ko phải theo xe nhưng vẫn có gương, vẫn nhìn được, như vậy thì ko sai quy cách, ko sai luật, đề nghị a thông báo lại lỗi dùm e.
xxx: tôi chỉ kêu a lại nhắc nhở a thôi, về a thay cái kính khác, thôi a mời a đi típ. cám ơn anh.

thế là đi ngon lành, e mà ko đọc topic trên là mất bánh mì rồi,

cám ơn các oser đã chia sẽ nhìu kinh nghiệp quý báo nhé.

Hình cái kính của e đây ạ. hehehe

14%2B-%2B1

Hạng B2
21/9/10
273
310
63
TP.HCM
Em nghĩ CSGT bắt lỗi, nhắc nhở kính chiếu hậu này để đòi bánh mì là sai nhưng theo khía cạnh nào đó thì đúng. Vì dân 2b mình chưa có thói quen dùng kính chiếu hậu khi di chuyển trên đường. Kính không nhỏ gọn hoặc không thời trang thì không gắn mà quên mất tác dụng chính của kính, đa phần vẫn mang tính đối phó. Giống như đội mũ bảo hiểm vậy, đội mũ bảo hiểm là bảo vệ cho chính mình chứ đâu phải bảo vệ cho ai khác, vậy mà phải đợi CSGT phạt tới, phạt lui mới chịu chấp hành. Hơn nữa, khi có tai nạn xảy ra thì lúc này không còn là chuyện của riêng mình nữa mà còn là chuyện của gia đình, người thân mình cũng như của người gây ra (hoặc bị) tai nạn. Do đó em ủng hộ việc gắn kính chiếu hậu trên 2b theo xe hoặc chí ít cũng là cái có thể dùng để quan sát tốt khi lưu thông trên đường. :)