Hạng C
15/6/04
821
12
0
RE: Đã có chỗ đáng tin cậy cho Mazda

@born free : mềm cỡ nào bác ?
Các bác đã sơn xe cho em hỏi là sau khi các bác sơn xong thì sờ lên phần sơn mới có thấy láng mịn, nhẵn bóng như phần sơn gin hay ko ? ngày trước em sơn ở gara phú đô (của quân đội, có người quen ở đó) thì phần sơn mới và sơn cũ khi sờ tay lên cảm nhận rất khác nhau, có vẻ như các chú ko phủ lớp sơn bóng thì phải.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Trích đoạn: STINGER

@born free : mềm cỡ nào bác ?
..... có vẻ như các chú ko phủ lớp sơn bóng thì phải.

Lớp sơn bóng đó dân trong nghề hay gọi là lớp "áo 2K". Sau khi phủ lên thì phải gia nhiệt (thế mới có từ sơn hấp) để ép lớp áo ấy xuống lớp sơn màu. Nếu không thì chỉ sau vài lần rửa xà phòng là lớp áo ấy bay mất liền hoặc sẽ bong ra -> hết bóng.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

sau khi sơn tút xong sơn rất bóng và mới tinh. để khô>1 ngày quay trở lại cho nó dùng giấy nhám cực mịn chà mờ đi, sau đó dùng cana hay sửa đánh lên toàn khu vực đáng lan sang các khu lân cận sẽ làm tiệp màu sơn mới và củ

Hạng C
15/6/04
821
12
0

sau khi sơn tút xong sơn rất bóng và mới tinh. để khô>1 ngày quay trở lại cho nó dùng giấy nhám cực mịn chà mờ đi, sau đó dùng cana hay sửa đánh lên toàn khu vực đáng lan sang các khu lân cận sẽ làm tiệp màu sơn mới và củ
Em cũng làm y chang như vậy, cũng có vào phòng hấp, nhưng cuối cùng vẫn ko mịn như sơn gin (cảm giác rất khác nhau) có lẽ sơn lại ko thể nào bằng sơn gin ban đầu (do hãng làm) được chăng ?[8|][:-][:eek:]

Hạng B2
10/10/05
167
2
18

Bác kỹ tính như tôi thì nên ra Toyota Mỹ đình xem sao? (Tôi đi M3 không có bảng mã mầu trên xe, mà cũng hài lòng đấy!!)

Tập Lái
7/9/05
47
0
6
Hanoi

PhiAnh viết:

Cac bac tu van gium neu son lai ca xe M323 thi den gara nao va tong thiet hai la bao nhieu? Ho co son duoc nhung phan khung canh cua phia trong xe khong ?

Bác PhiAnh cứ thử ra gara Đức Thành mà em giới thiệu ở trên đi. Chỗ này chuyên về thân vỏ, sơn lại toàn bộ xe luôn. Pha sơn bằng PC, có lò bát quái... đủ cả. Quan trọng là tay chủ cũng là người kỹ tính nên chắc bác sẽ có áo mới như ý.

Em thấy chỗ này đông khách sơn lại xe lắm, thợ làm không hết việc.

Tập Lái
14/11/05
16
0
0

Các bác ơi nếu tôi đi sơn lại xe thành màu khác với màu trong đăng ký xe thi có bị phiền hà gì không khi bị Police thộp được.
Có phải ở HN muốn làm lại nội ngoại thất thi hỏi bác Gaz69 phải không? chi giùm tôi liên lạc với bác í thê nào mấy.
Còn nếu cần test xe thỉ phải hỏi cao thủ nào của OS ( ở HN )

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: PhiAnh

Các bác ơi nếu tôi đi sơn lại xe thành màu khác với màu trong đăng ký xe thi có bị phiền hà gì không khi bị Police thộp được.

Chỉ biết chúc bác lên đường may mắn thôi :D

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Nãy giờ thấy các bác toàn liệt kê những điểm "tút xe" ở HN, ở SG có bác nào biết những địa chỉ uy tín không để anh em còn lui tới. Vấn đề va quẹt sước sơn và đi dặm lại là chuyện hàng ngày mà :mad:

Tập Lái
8/12/04
48
1
0

Hỏi nhờ pác Manhhung.....

Sơn ở Mỹ Đình có lâu không?

Hôm rồi em mang xe ra Ngọc Khánh, định làm có một tí xước mà họ nói phải để xe từ sáng, chiều mới đến lấy được vì fải sơn 2 mầu ( màu bạc cho sắt và mầu sẫm cho cản nhựa - em đi matiz mầu ) !!!!

Cảm ơn