Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Chúc mừng cụ. Xe nhập nên giá khá chát so với option nhưng phải chịu thôi.
Nói chung A4 là xe rất đáng mua.
Cụ cho hỏi là muốn lắp thêm option thì có được không? Em ngại nhất khoản âm thanh toàn bị cắt.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Giá này quất c300 ngon hơn
Merc lắp trong nước nên giá bá đạo rồi cụ ạ. Những người mua Audi và BMW là những người thích 2 hãng này thật sự. Chứ đúng là so về giá thì không có lý do gì để không mua Merc.
Nhưng A4 chắc sẽ lành hơn C300 và C300 là phuộc hơi, đi sau 3-4 năm nó hành hạ mình kinh lắm.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
hệ thống âm thanh: concert radio
bó tay
Không đến nỗi âm thanh cùi như BMW base đâu bác.
Concert Audio này là base của Audi A4 rồi, nhưng cũng khá rồi bao gồm: 10 loa, 180W. Như thế là hơn rất nhiều hệ thống audio của nhiều xe rồi, và với các cụ chỉ nghe MP3 thì quá đủ rồi.
Mỗi tội âm thanh base không có bluetooth streaming(cái này xe cỏ của em cũng có), sử dụng sẽ rất bất tiện.

Hạng C
11/2/09
629
547
93
Dòng Audi hay hãng Volwagen nó trang bị rất nhiều option chờ, mặc dù khi giao xe thì chỉ có một số option cơ bản, và nếu muốn có thêm thì phải mua option nhưng các bác còn thêm sự lựa chọn là mua xe bản base về lắp thêm các option, giá sẽ rẻ hơn rất nhiều.
Vd như: front, side, rear assist, ACC, mở cốp cảm ứng, bluetooth hay MMI lớn....

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Dòng Audi hay hãng Volwagen nó trang bị rất nhiều option chờ, mặc dù khi giao xe thì chỉ có một số option cơ bản, và nếu muốn có thêm thì phải mua option nhưng các bác còn thêm sự lựa chọn là mua xe bản base về lắp thêm các option, giá sẽ rẻ hơn rất nhiều.
Vd như: front, side, rear assist, ACC, mở cốp cảm ứng, bluetooth hay MMI lớn....
Về VN thì gần như bản base bác nhé. Vì giá xe nhập bị thuế rất cao. Nên lắp thêm nhiều option giá sẽ vượt lên trên xe Merc cùng phân khúc rất nhiều.
Ví dụ C300AMG của Merc bán 1,8 tỉ. Nếu Audi mà option như thế giá chắc phải 2,5 tỉ.(hơn cả giá Merc E)