Tập Lái
15/11/16
10
4
3
38
Đầu dvd sẽ lấy về từ Hàn Quốc, nhưng nó khác rồi, chỉ có 2 ngôn ngữ tiếng Hàn và Anh, nó không cho xem video khi vào số, nhưng nó thêm đc 2 tính năng thứ 1 vào số lùi (R) nó sẽ xuất hiện hính ảnh lùi nhưng vì không có cam lùi nên chưa thấy gì, thứ 2 là bên phần smatphone link sẽ có thêm mirrorlink để ta kết nối đt có hổ trợ( mình thấy trên mạng chia sẽ đt sony z3 là tương thích với nó nhất lúc đó toàn bộ tính năng đt sẽ trao toàn quyền cho màn hình dvd thông qua kết nối usb).
Khi có đầu dvd mylink mới ta sẽ có 2 lựa chon:
1_ dùng zin theo hãng thì ta lắp thêm camera lùi thông qua jack cắm tổng( trong đó có 20 lỗ cắm ta chọn dây số 5 và số 15 nhìn vào lỗ đếm từ phải sang trái) như vậy ta chỉ thêm đc cam lùi và xem đc hình ảnh khi xe dừng và phải vào số P.
2_vẫn phải hack thì ta có thể vừa chạy vừa xem hình ảnh hiển trên dvd, lúc này nó sẽ mất cam lùi khi vào số R nhưng ta vẫn còn 1 ngõ hình ảnh đó là aux, lắp camera lùi dây aux là ta vẫn thấy cam lùi khi vào số R (mình đã chọn phương án này và đã thành công mỹ mãn) nhưng jack aux sẽ không sử dụng đc nữa chỉ để hiển thị cam lùi thôi.

Hiện tại mình đang vừa chạy vùa xem đc dvd thêm cam lùi chỉ còn chờ sony z3 để test thử nếu đc thì mua nó mang theo xe luôn cho nó full tính năng :)

Hack cẩn thận mới đc, không đc bấm nhầm đâu. Khi nào bạn cần hỗ trợ mình sẽ góp chút kinh nghiệm của mình cho ban! Phải xem tất cả hướng dẫn trên mạng thật kỹ hả làm, nếu không rõ thì hỏi đừng mạo hiểm vì chờ bảo hành lâu lắm 45 ngày đó :(

Bạn ơi, Mình mới bảo hành đầu mylink xong. Bạn có thể hướng dẫn giúp mình cách làm để vừa chạy vừa xem video được không? Thanks Bạn.

Hạng B2
9/8/11
274
290
63
Em đã theo hd và thành công, nhưng cam lùi thì sao các bác, em cài số lùi thì không thấy gì (hiện cam lùi e đang để ở màn phụ bên phụ)

Hạng B2
9/8/11
274
290
63
hóng cao nhân confirm, em đang tính mua cái bẩy nhựa, gỡ taplo nối dây cam lùi vào thử
Cam lùi thì vào chân nào bác ui ?
:)