Hạng B2
5/7/18
436
397
63
Tiết kiệm có mấy lít xăng đâu mà.
Cofe 50k mấy a uống ko thấy tiếc mà tiếc có mấy k tiền xăng
Họ ra bản Hybrid này đâu phải để tiết kiệm mấy đồng tiền xăng. Nếu muốn tiết kiệm thì đã mua bản 2.2 rồi. Hybrid là xu hướng và cũng là tăng danh mục sản phẩm, quảng bá công nghệ, chiếm lĩnh thị trường.... Chi phí vận hành chưa chắc rẻ hơn (bao gồm nhiên liệu, sửa chữa, bảo dưỡng...) nhưng nó có các tiện ích khác mang lại. Hiện ở thị trường VN cũng dần có nhiều mẫu Hybrid được bán. Mình nghĩ bạn nên ngồi thử để có trải nghiệm, góc nhìn khác.

• Like
Reactions: trungtotbung
Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Tiết kiệm có mấy lít xăng đâu mà.
Cofe 50k mấy a uống ko thấy tiếc mà tiếc có mấy k tiền xăng
Tui là thích cái Style của Bạn Hếu, dân LA miền Tây là đúng hợp ý Tui!
Nói ở Mỹ, Tui thuộc dân nghèo chứ chả giàu có gì. Tiền xăng 2 tuần đổ 1 lần, ngày xưa xăng rẻ, cạn bình đến Full $35... Bi giờ, lạm phát, thành gần $50...
But Who care, Tui chả care!
Đơn giản 1 ngày như Every single day, tiền Cafe Starbuck là $4, tiền Beer 6c Corona là $12, 1 gói thuốc là $6... Bét cũng $22/day cho mấy thứ tào lao.
Con Dzợ nó tính, nhiều khi Mình cũng tính.... $22/ngày thì 1 tháng là $660... Nó.lèm.bèm... Kệ xác Nó chứ, đời sống bao lâu mà keo kiệt.
Mình ko có xài tiền của Nó thì..."No way Girl! It's my money! My money my choice Girl! I just do that at my home, no Party, no doing w some or any fucking Guys or fucking Girls...."... What the fucking You want more from Me"
Excuse me, có dùng vài từ TA, nhưng sự thật là Mình nói w Nó như vậy.
Sorry! các Bạn, Đôi lúc, bức xúc, TA nó cô đọng theo thành ngữ hơn TV và đôi khi nói theo phản xạ và Nó nhẹ ý nặng nề hơn TV khi dùng mấy từ như " Địt cmm, đéo cmm..." Chả hạn :(

Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Hybrid em khoái vụ nó êm và zọt hơn (nghe nói) chứ ko care tiền xăng lắm đâu

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Hybrid em khoái vụ nó êm và zọt hơn (nghe nói) chứ ko care tiền xăng lắm đâu
Xe hybrid, bộ pin nhỏ, dùng khi Start và chạy chậm sau đó, đến ngưỡng tầm 35-40km/h, xe nó sẽ dùng xăng.
Nó start êm vì là đc điện, đề pa zọt cũng nhờ đc điện. Nhưng điều này cũng khá nguy hiểm cho lái yếu và đk GT ở Vn.
Ngưỡng trên thì nó cũng như chiếc xe xăng và nếu hết xăng Nó cũng nằm đường dù pin còn.
Kể chuyện ngu si ngày xưa Em chưa biết gì!
Làm garage, 1 hôm có khách mang chiếc Prius vào sửa, thằng Chủ bảo lái ra ngoài đậu. Nhấn Start thấy sao ko tiếng nổ máy, nhấn ga thử 1 phát hơi sâu nó phi chồm lên 1 khúc...thắng gấp ( May là lái xịn ko nhầm thắng)...
Vừa quê, vừa hoang mang vì nó nằm ngoài Control...Bọn ở ngoài còn cười chọc quê " Nó xe điện đó, biết lái ko đó...kkk"
Sau này, có thuê 1 con Prius, 3 ngày lái đi xa. Nó lái chán, yếu xìu, xe nhỏ xíu...thua xa lắc con Bim củ mèm 325 khi đó mình lái.

• Love
Reactions: tranthongtanh
Hạng B2
11/9/14
316
506
93
40
Xe hybrid, bộ pin nhỏ, dùng khi Start và chạy chậm sau đó, đến ngưỡng tầm 35-40km/h, xe nó sẽ dùng xăng.
Nó start êm vì là đc điện, đề pa zọt cũng nhờ đc điện. Nhưng điều này cũng khá nguy hiểm cho lái yếu và đk GT ở Vn.
Ngưỡng trên thì nó cũng như chiếc xe xăng và nếu hết xăng Nó cũng nằm đường dù pin còn.
Kể chuyện ngu si ngày xưa Em chưa biết gì!
Làm garage, 1 hôm có khách mang chiếc Prius vào sửa, thằng Chủ bảo lái ra ngoài đậu. Nhấn Start thấy sao ko tiếng nổ máy, nhấn ga thử 1 phát hơi sâu nó phi chồm lên 1 khúc...thắng gấp ( May là lái xịn ko nhầm thắng)...
Vừa quê, vừa hoang mang vì nó nằm ngoài Control...Bọn ở ngoài còn cười chọc quê " Nó xe điện đó, biết lái ko đó...kkk"
Sau này, có thuê 1 con Prius, 3 ngày lái đi xa. Nó lái chán, yếu xìu, xe nhỏ xíu...thua xa lắc con Bim củ mèm 325 khi đó mình lái.
nếu đi 90% nội thành, lâu lâu mới làm 1 chuyến đi xa thì xe hybrid có vẻ ổn hỉ...hehe...mà anh so với con gì ko so đi so với BIM...BIM sướng hơn là cái chắc
Ví dụ camry hybrid HV so với camry 2.5Q
Cross HV vs Cross G...em ko rõ là có sướng hơn máy xăng thuần ko

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
nếu đi 90% nội thành, lâu lâu mới làm 1 chuyến đi xa thì xe hybrid có vẻ ổn hỉ...hehe...mà anh so với con gì ko so đi so với BIM...BIM sướng hơn là cái chắc
Ví dụ camry hybrid HV so với camry 2.5Q
Cross HV vs Cross G...em ko rõ là có sướng hơn máy xăng thuần ko
Xét tổng thể là nó như nhau đi thì phải xem Hp và Nm, đưa về mặt bằng chung chỉ riêng cho đc xăng mới biết.
Nói đơn giản dễ hiểu, khi chạy tốc độ cao thì xăng nó gánh Team. Mà lái chậm bò ở 20-30km/h trên Local kẹt cứng thì Bạn có lái con Ferreri nó chả khác con Morning đâu.
Với nhu cầu của Bạn, Hybrid là lựa chọn ko tồi, Nó có tiết kiệm xăng hơn là chắc nhưng phải xem bài toán chi phí giá cả, vì xe Hybrid giá cao hơn. Sau 5-7 năm Cs Pin sẽ yếu, 10 năm thay Pin và giá ko rẻ.