Hạng B2
12/4/23
190
1.184
93
35
Sẽ ít ghé Đà Lạt hơn....quy hoạch thì xô bồ, ít mảng xanh, đậu xe không có chỗ miễn phí, có chỗ thì cắt cổ theo giờ còn thêm giám sát 24/24 kiểu này thì dù thời tiết có mát cũng nóng trong người à.
Xộ khám vẫn cmt ah bác! Thế lực nào?

Hạng C
18/3/20
945
912
93
39
bắt đèn đỏ chắc mê, giao lộ đèn bảng báo loạn xạ chả biết đâu mà lần :rolleyes:

Hạng B2
3/12/20
379
392
63
Đà Lạt.
Sẽ ít ghé Đà Lạt hơn....quy hoạch thì xô bồ, ít mảng xanh, đậu xe không có chỗ miễn phí, có chỗ thì cắt cổ theo giờ còn thêm giám sát 24/24 kiểu này thì dù thời tiết có mát cũng nóng trong người à.
Thuận mua vừa bán chứ anh nhỉ ? A đậu vô thỏa thuận thế nào dc thì đậu ko dc thì ra chỗ khác. Tụi em vẫn đậu 2 bên đường dc mà, chẵn trái lẻ phải. Phải là người tiêu dùng thông minh chứ, đi xe hơi còn bị người ta cắt cổ là thế nào.

Hạng B2
13/8/20
116
1.400
93
Với các du khách từ nơi khác tới, giao thông Đà Lạt hơi rối, thêm chị Google Map chỉ sai tùm lum, nên việc lỡ vi phạm là có thể xảy ra. Đúng ra chỉ nên lắp đặt ở đèo Bảo Lộc thôi, phạt thật nặng các xe vượt ẩu. Còn trong nội ô Đà Lạt thì không nên có cam phạt nguội thế này.
ĐL giờ xe cộ loạn xạ quá. Phạt nguội thế này, anh em rén, ngại đi xe gia đình. Thế là dịch vụ vận tải ĐL lên ngôi.

Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
có mắt thần hay mắt thánh gì thì bọn xe rau vẫn ngang nhiên thôi vì bọn chúng đóng hụi chết cả rồi

Hạng C
21/7/20
865
10.355
93
có mắt thần hay mắt thánh gì thì bọn xe rau vẫn ngang nhiên thôi vì bọn chúng đóng hụi chết cả rồi
Vấn đề là có phạt không? chứ trên đó đám Futa, Thành Bưởi, xe HIno rau hay mấy cha 16c chạy cứ như xe cấp cứu vậy thấy lâu nay ai phạt đâu (vì phạt nó đã méo chạy vậy rồi)
thì mắt "thần" mà :D

• Like
Reactions: xinhxinh69
Hạng D
16/11/20
2.656
7.918
113
37
Thuận mua vừa bán chứ anh nhỉ ? A đậu vô thỏa thuận thế nào dc thì đậu ko dc thì ra chỗ khác. Tụi em vẫn đậu 2 bên đường dc mà, chẵn trái lẻ phải. Phải là người tiêu dùng thông minh chứ, đi xe hơi còn bị người ta cắt cổ là thế nào.
Hài, bác chắc đi trong tuần miết nên không thấy cảnh đi cuối tuần. Một dãy chẵn lẻ gần chợ ĐL auto full mọi thời điểm, các KS trung tâm thì để mặc khách tự xoay xở đậu xe vì cũng không biết hướng dẫn sao. Chỗ đậu thu phí gần quảng trường do đấu giá cho tư nhân nên giờ nếu đậu quá 90' thì đã ngót ngét 45k rồi, đẩy giá đậu xe cao còn hơn các trung tâm thương mại tại Sài Gòn. Chưa kể khúc đi ra Vạn Thành hướng thung lũng vàng, Puppy Farm lúc nào cũng trong tình trạng quá tải lúc cuối tuần. Nếu mục đích bác chỉ đi nghĩ dưỡng, ở xa khu trung tâm thì ok, bác là người tiêu dùng thông minh.

• Like
Reactions: Olaf
Hạng B2
3/12/20
379
392
63
Đà Lạt.
Hài, bác chắc đi trong tuần miết nên không thấy cảnh đi cuối tuần. Một dãy chẵn lẻ gần chợ ĐL auto full mọi thời điểm, các KS trung tâm thì để mặc khách tự xoay xở đậu xe vì cũng không biết hướng dẫn sao. Chỗ đậu thu phí gần quảng trường do đấu giá cho tư nhân nên giờ nếu đậu quá 90' thì đã ngót ngét 45k rồi, đẩy giá đậu xe cao còn hơn các trung tâm thương mại tại Sài Gòn. Chưa kể khúc đi ra Vạn Thành hướng thung lũng vàng, Puppy Farm lúc nào cũng trong tình trạng quá tải lúc cuối tuần. Nếu mục đích bác chỉ đi nghĩ dưỡng, ở xa khu trung tâm thì ok, bác là người tiêu dùng thông minh.
Em sinh ra và lớn lên ở Đà Lạt luôn anh. Tình hình cuối tuần giờ anh cũng thấy đó, TP du lịch, đất chật người đông > giá đấu thầu dịch vụ cao > giá sử dụng dịch vụ cao, em thấy cũng hợp lý. Em là người ở đây nhưng cũng thấy mức sống cao so với mức thu nhập, đúng. Nhưng nhìn đi cũng phải nhìn lại anh ạ, giá đấu cao thì họ buộc phải thế, họ là tư nhân nên đâu có được hỗ trợ từ chính quyền. Còn phần mình là người sử dụng dịch vụ, mình thỏa thuận, được thì đỗ ko được thì bỏ qua, tài sản của mình mình phải tìm chỗ hoặc cách cất giữ khác thôi chứ anh hen!!

Hạng C
13/3/15
956
19.266
93
Nhiều người đi Đà Lạt chơi mà cứ chui rúc ở Chợ Dalat rồi về chê ĐL ít mảng xanh, beton nhiều, TTTP nào chả vậy, muốn rừng rú, hoang dã, hồ nước , thảm cỏ thì Dalat đầy, nhưng lại không đi,, cứ ngồi yên trong nhà nghỉ rồi chê bai này nọ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Love
Reactions: Chuoidaika236
Hạng B2
3/12/20
379
392
63
Đà Lạt.
Nhiều người đi Đà Lạt chơi mà cứ chui rúc ở TT Chợ rồi về chê ĐL ít mảng xanh, beton nhiều, TT TP nào chả vậy, muốn rừng rú, hoang dã, hồ nước , thảm cỏ thì Dalat đầy, nhưng lại không đi,, cứ ngồi yên trong nhà nghỉ rồi chê bai này nọ.
I love youuuuu

• Wow
Reactions: Tony Stark