Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Re:Đả thông tư tưởng Escape 2002 giúp em!!!!!!!

Bác làm luôn con Ếch đi, em đang mông má 1 em 3.0/2002 . Thỉnh thoảng đi về nội ngoại chứ có chạy suốt ngày trong TP đâu mà lo xăng cộ. Bảo duỡng tốt thì cứ bật khóa - đạp ga thôi.

Hạng B2
7/4/10
218
0
0
33

không nên mua bác ạ! escape nổi tiếng ăn xăng(15-20L) hay hư vặt(máy lạnh hay hư,hộp số hư thì phải thay hết 2.000 obama) với lại đời 2002 dáng xấu quá có khi bác mua về rồi tiền sửa chửa và tiền xăng có thể = cả tiền xe luôn nếu bác có ngân sach ><300K thi nen mua zace hay jolie cho no ben.

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

phuthuybonmatct nói:
không nên mua bác ạ! escape nổi tiếng ăn xăng(15-20L) hay hư vặt(máy lạnh hay hư,hộp số hư thì phải thay hết 2.000 obama) với lại đời 2002 dáng xấu quá có khi bác mua về rồi tiền sửa chửa và tiền xăng có thể = cả tiền xe luôn nếu bác có ngân sach ><300K thi nen mua zace hay jolie cho no ben.

Vậy là em đã quyết định sai khi mua Esc 2002 rồi sao. :(

Tập Lái
21/6/10
4
1
3
45
+1500m high

hi..hi...hi
cảnh ngộ bác chủ thớt này giống...y chang em
thế mới chít chứ, em thì đang đi matiz nhưng máu form ếch lắm
cũng hăm he... rước ếch zìa mà vợ cả chưa... gật
đang buồn...thúi ruột đây
nhưng em có cái... an ủi hơn bác chủ thớt chút là vợ cả em nói... "để dành tiền kiếm con đời cao chút 2005-2007 gì đó luôn", không biết em có trúng kế... hoãn binh của bả không nữa

túm lại, theo em là:
+ bác ráng thuyết phục mọi người để rước... ếch luôn đi... để mai mốt em với bác cùng hội cùng thuyền

+ bác sẽ không hối hận với ếch đâu, em đi ké xe với ông bạn rồi, tuyệt lắm

Tập Lái
12/8/10
27
1
0

Em xin chân thành cảm ơn ý kiến các bác đã đóng góp ý kiến

Sau khi các bác tư vấn kết hợp với hoàn cảnh hiện tại chắc tạm thời em sẽ:
* trì hoãn, ởm ờ kế hoạch mua xe như bác Nissan89 đã bày
* em vẫn có thể cố hơn 300tr chút các bác ạ (do cơ quan bên em có chương trình liên kết với ngân hàng vay bảo lãnh lương),
em sẽ dùng "quỹ đen" này để bù đắp thiếu hụt như bác totite đã bày, quyết tâm rước ếch về nhập hội với mấy bác Escape 2.3, huygb...

@: phuthuybonatct: em cũng nghe nói esc 3.0 2002 hay hắt hơi sỗ mũi lắm và cũng có lường trước vấn đề này với lại với số tiền khoảng 300tr thì kiếm con khác tính năng tương đương cũng khó bác ạ.
Em lại ko thích 7 chỗ (zolie, zace) vì ko có nhu cầu (nhà có 4 người à).

Xin cám ơn tất cả các bác khác đã tư vấn cho em nhé

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn

dokhanh nói:
Em xin chân thành cảm ơn ý kiến các bác đã đóng góp ý kiến

Sau khi các bác tư vấn kết hợp với hoàn cảnh hiện tại chắc tạm thời em sẽ:
* trì hoãn, ởm ờ kế hoạch mua xe như bác Nissan89 đã bày
* em vẫn có thể cố hơn 300tr chút các bác ạ (do cơ quan bên em có chương trình liên kết với ngân hàng vay bảo lãnh lương),
em sẽ dùng "quỹ đen" này để bù đắp thiếu hụt như bác totite đã bày, quyết tâm rước ếch về nhập hội với mấy bác Escape 2.3, huygb...

@: phuthuybonatct: em cũng nghe nói esc 3.0 2002 hay hắt hơi sỗ mũi lắm và cũng có lường trước vấn đề này với lại với số tiền khoảng 300tr thì kiếm con khác tính năng tương đương cũng khó bác ạ.
Em lại ko thích 7 chỗ (zolie, zace) vì ko có nhu cầu (nhà có 4 người à).

Xin cám ơn tất cả các bác khác đã tư vấn cho em nhé
bác chủ thớt cứ múc ếch đi bác, 1 phần của bền cũng tại nguoi bác ơi, theo em thì tầm 300triệu hoặc cố tí thêm khoảng 10-15triẹu nữa là có ếch 3.0 2002 ngon lành cành đào. Bên box mua bán có 1 con mau vàng, đã lên đời 2007, giá hơi cao, nhưng bác kết thì đem xe vào hãng kiểm tra máy móc lại, nếu máy móc ok thì múc thôi (em nói thật, giá cao tí hơn khoảng 10-15trieu nhung bác mua về là đi, ko mất công suy nghĩ phải thay đèn ..., sửa mũi.... như bác huygb hêheee bác huygb đừng giận em nhé, em ví dụ thôi....)

em cũng vừa múc con ếch màu đỏ 2002, đẹp và cứng ngắt, nội thất mới tinh vì chủ cũ giữ kỹ, em bán con Gentra SX mới tinh của em (đi được hơn 7000km) để múc con ếch là bác biết em kếch form ếch và máu cái sự manly của ếch đến độ nào rồi đấy. Mà thật sự, ếch 2002 đi ngon hơn gấp nhiều nhiều lần con Gentra mới, đạp ga 1 phát nghe tiếng máy hú lên phấn khích, vọt vèo vèo, rộng rãi hơn Gentra nhiều, Kia Morning so với Gentra thì còn thua mà. Đi ếch trên cao tốc Trung Lương phà phà 100-110-120km/h mà vẫn đầm, còn Gentra mà chạy 80km/h trên cao tốc TL là bay bay rồi vì nhẹ quá, gió thổi

còn hao xăng thì...bình thường mà bác vì em nó là 3.0 V6 (tới 6 máy), có ai dám nói camry 3.0 đời 2005 đi dưới 15l/100km không??? vậy so sự an xăng thì so với 3.0 thôi. Lâu lâu mới đi chơi xa 1 lần thì lo gì xăng cộ.

Chay sướng lắm bác ơi....nhưng mà nó thật mua ếch 2002 này xong rồi em tiếc và hối hận lắm...em tiếc là...vì...tại sao em không cưới em ấy sớm hơn...
bác cứ từ từ mà tính đường ... thuyết phục vợ cả nhé..

Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn

nam_newport1 nói:
phuthuybonmatct nói:

Em dám cá là bác chưa bao giờ được sở hữu hoặc sử dụng 1 em Escape nào mà chỉ toàn nghe nói!
@nam_newport1: bác nói..quá chuẩn không cần chỉnh

Hạng C
21/11/07
973
13
38
39
miền viễn tây

ủng hộ ếch thôi,chứ morning chở 4 người sao mà qua mặt được xe nào.

Tập Lái
12/8/10
27
1
0

@: vnpeace
Chúc mừng bác được xe như ý