Thảo Luận Daewoo lacetti max và EX

Hạng D
31/7/12
1.053
52
48
Cố đô Huế
em cảm ơn cao kiến của các bác.
em vẫn thấy thích max hơn, vì cũng thấy có nhiều ưu điểm như các bác nói.
Em thì chưa có kính nghiệm xem xe củ, cũng chưa biết bệnh thường gặp của dòng này, mong các bác tư vấn giúp em.
Có cái xe này trên bonbanh, em nhờ các bác đánh giá giúp em, em cảm ơn: http://www.bonbanh.com/Xe-Daewoo-Lacetti-MAX-1.8-2004-158350.html

Hạng D
11/4/08
1.277
29
48
Ho Chi Minh city
Để phân biệt bác nhìn đuôi và giấy tờ là ra.
EX: máy 1.6, có chữ EX
MAX: máy 1.8, có chữ MAX
- Mua xe cũ cần phải test nhiều thứ. Lúc em mua con vợ 2 cũng mày mò tìm hiểu và xem cũng 3-4 chiếc mới lụm được em ngon. Nếu bác quen thợ thày chuyên về máy và gầm thì xem là ok nhất.
- Xem xong thì phải lái test thử nhé bác. Chạy càng xa càng tốt, mở máy lạnh max, đường gồ ghề, đường xa lộ là bác sẽ cảm nhận em nó còn ngon hay không. Em kiến nghị bác phải test tầm 5-10 km là ok.
- Yếu tốt quan trọng nữa là em nó có hay bảo dưỡng không, nếu có giấy tờ về bảo dưỡng định kỳ thì ok.
Chúc bác tìm xe ưng ý nhé.

Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
bác kingkong1982 đang đi Lac nên chắc bác ấy biết rõ về e này.dc thì hú bác ấy xem giúp lun.hj...
Kingkong1982: bác vẫn còn đi lac chứ,ít thấy bác online wa

Hạng D
31/7/12
1.053
52
48
Cố đô Huế
Cảm ơn các bác. Bác kingkong có biết chiếc nào thì ới em nhé. max thì ok luôn.
Ah, bên cạnh dòng này, em thấy Magnus 2.0, 2.5 cũng đẹp, option khá đầy đủ, nhưng các vấn đề như xăng, hư hỏng thì thế nào các bác nhẻ? em nghe magnus ăn xăng nhiều, lên đến 15-16l/100km. có bác nào đang sử dụng em này cho em vài đánh giá được không ahj?

Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
LAc ex không có đèn sương mù, gặp sương mù như đèo Hòn Giao là khỏi chạy luôn. Có loại đèn sương mù nào cho Lac EX không các bác?

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
xe này mới tầm 19-20k gì đó ? quá good luôn ...
nên nói chính xác đây là dòng sedan hạng trung , tương đương với Civic, Corolla, ... không thể gọi là đối thủ cạnh tranh của Vios được nhé bác ???

Hạng B2
22/12/10
167
20
18
Sài Gòn
xecatang nói:
LAc ex không có đèn sương mù, gặp sương mù như đèo Hòn Giao là khỏi chạy luôn. Có loại đèn sương mù nào cho Lac EX không các bác?
Bác xecatang ra An Duong Vuong lắp 02 cái đèn sương mù chắc khoảng gần 1 triệu. Em gắn cách nay 02 năm có 800K, xài đến giờ.
Rất mừng là lâu rồi mới có thớt về Lacceti liên doanh, em cũng đang đi 1 em EX được 26K, đến giờ thấy rất ổn với tầm tiền chi cho em nó.
Em cũng có 1 số cải tiến nhỏ cho em nó:
+ ốp gỗ hơi lúa nên em dán decal carbon 300K, nhìn sang hẳn.
+ Ra bác 8 may nệm làm bộ ghế da màu kem 10 chai nữa là sang trọng ngay, mà còn êm bàn tọa.
+ music: không cần đầu tư dàn CD (tốn tiền, dễ bị giật đĩa). Do Lac có sẵn đầu cassete, các bác ra cửa hàng Sony mua 01 cái Cassete adapter, có 01 đầu rắc 3.5mm ra, chỉ cần gắn vào phone, MP3 là nghe nhạc khỏi chê.
+ lốp xe khi xuất xưởng chạy vài năm sẽ gây tiếng ồn, em đầu tư 04 quả lốp Accelera của Indo (khoảng 5 chai nữa) là em ru.

Hạng D
31/7/12
1.053
52
48
Cố đô Huế
xe này cũng có nhiều ưu điểm các bác nhẻ.
em cũng đang có ý định cưới 1 em, 2004, 2005. ex hoặc max cũng được, nhưng tìm chưa được xe vừa ý.
có cái xe này, em nhờ các bác tư vấn giúp em ah: http://www.bonbanh.com/Xe-Daewoo-Lacetti-EX-2005-154811.html hoặc xe này: http://www.bonbanh.com/Xe-Daewoo-Lacetti-EX-2004-156830.html
Nếu xe đúng như trên, thì mình trả giá xe khoảng tầm bao nhiêu bao nhiêu là được các bác nhẻ, Các bác giúp em 1 tay nhé.