Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Đố các bác chứ đi mua xe BMW có trả giá như mua bó rau ngoài chợ dc ko? Mình đảm bảo là CÓ. năm 2013 nhà mình đi mua seri3, năm đó EA Q7 niêm yết giá 1.425tr, mình nhớ rõ luôn. Sau 1 hồi ""trả giá"" dc bớt tận 75tr. Ko biết là ít hay nhiều nhưng nói chuyện vài câu mà bớt 75tr là quá nhiều. Đó là mình khách bthuong nha. Với mấy khách có tên tuổi thế này nhiều khi mua 2 tặng 1 ko chứng, kaka
khi bán xe người ta ngầm định 1 mức giá có thể bán, nghĩa là dưới mức này sẽ ko bán. ví dụ mức sàn là 1,3t cho 1 cái xe đó nhưng khi ai hỏi giá họ phải luôn nói nó là 1,5-1,6t gì đó, phải có khoảng cho người mua trả giá. Trong nhiều trường hợp có thể trả giá dưới giá niêm yết tùy vào hoàn cảnh thị trường, số lượng xe lúc đó. thị trường đang ế, xe thì nhiều thì mạnh dạn trả giá dưới giá niêm yết, ko dc thì đi nhà khác, cùng lắm thì tiền mình vẫn ngân hàng, xe nó vẫn lưu kho bãi...tiền mình vẫn ngân hàng thì vẫn có ra tiền, còn xe nó vẫn lưu bãi, nằm showroom, ko có tiền trả lương thì bên nào thiệt hơn!

Hạng C
16/9/14
790
501
63
44
Con nhà giàu mà tướng còi cọc, xấu quá nhỉ
khổ trước sướng sau đó, nhà ông này thế hệ cha ông trước kia lụm bọc lynon, ve chai đó sau mới lên vựa ve chai rồi dần dần....thời xưa khổ lắm ko như bây giờ có sẵn đồ ăn, bia sữa mà uống đâu! thế hệ 6x-7x là thế hệ chuyển giao là khổ nhất ! ai tầm tuổi này sẽ hiểu! còn 8x-9x gì thì chưa hiểu dc!

Hạng B2
12/2/20
112
68
28
24
khổ trước sướng sau đó, nhà ông này thế hệ cha ông trước kia lụm bọc lynon, ve chai đó sau mới lên vựa ve chai rồi dần dần....thời xưa khổ lắm ko như bây giờ có sẵn đồ ăn, bia sữa mà uống đâu! thế hệ 6x-7x là thế hệ chuyển giao là khổ nhất ! ai tầm tuổi này sẽ hiểu! còn 8x-9x gì thì chưa hiểu dc!
Bác rất hiểu biết.
Còn comment trên thì thôi bác ạ.
Không nên trả lời những câu kiểu đó.

Hạng D
11/7/16
1.682
1.964
133
Bây giờ mà mấy công ty như Duy Tân, Song Long, Long Thành để bán đủ số lượng mà trừ hết chi phí sau đó dư mang tiền mang mấy con xe sang này chắc tới mùa quýt anh ah. Ngày này kiếm ăn ngon giai đoạn từ 98 tới 2008, e nhớ lúc đó mang 1 hộp bột tẩy nhập TQ về bán lời được 1 chỉ vàng, nhưng giờ cạnh tranh giữ lắm.
Mấy anh này giàu từ bất động sản thôi.
A nhầm to, mấy can nhựa này bán bao nhiêu cái để mua dc X7 a. Họ bán khuôn mẫu ( cực đắt) a ơi.... tiền nhiều đến từ đó mà ra.....a đi hỏi thử đi là biết.... riêng mảng khuôn này Nhựa Long Thành nhì thì khó ai nhất dc :)

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Không hiểu bác này mua cái X3 làm gì, chiếc xe không có gì đặc biệt. X7 hay Z4 còn có thể hiểu.

Hạng D
9/2/15
1.488
7.154
113
40
A nhầm to, mấy can nhựa này bán bao nhiêu cái để mua dc X7 a. Họ bán khuôn mẫu ( cực đắt) a ơi.... tiền nhiều đến từ đó mà ra.....a đi hỏi thử đi là biết.... riêng mảng khuôn này Nhựa Long Thành nhì thì khó ai nhất dc :)
Em chỉ trả lời anh trên về mấy cái bán can nhựa
Con nếu bán khuôn thì nó chuyển qua lĩnh vực cơ khí rồi, Long thành ngay từ đầu đi theo mảng nhựa yêu cầu khuôn mẫu đạt độ chính xác cao nên giờ họ có lợi thế.
Nhưng hiện tại mấy khuôn này cạnh tranh kg lại TW và chị na bên cạnh.
Mà nói thật mấy cái khuôn mẫu thì hiện nay cũng hết kiếm ăn được rồi, khi mà công nghệ CNC và sắp tới là in 3D nó như phổ cập.

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Truyền thông là chính, mấy xe này chỉ là xe cỏ đối với a ấy.