Hạng C
6/8/17
851
689
103
bốn bể
Theo người hiểu biết như bác thì xe thế nào mới êm kaka , giữa xe cầu cứng và xe cầu mềm xe nào êm hơn kaka

Xin hỏi lại bác cái cầu nó là cái nào trên cái xe đã? Còn bác ko phân biệt được hệ thống treo và cầu thì chịu bác luôn

• Haha
Reactions: caheosg
Hạng B2
9/9/20
166
2.473
93
44
Xin hỏi lại bác cái cầu nó là cái nào trên cái xe đã? Còn bác ko phân biệt được hệ thống treo và cầu thì chịu bác luôn
Anh càng nói tôi càng khâm phục sự hiểu biết của anh về xe đó :D:D:D . Google miễn phí nha anh :D:D:D

Hạng C
6/8/17
851
689
103
bốn bể
Anh càng nói tôi càng khâm phục sự hiểu biết của anh về xe đó :D:D:D . Google miễn phí nha anh :D:D:D

Cầu dùng để truyền động từ hộp số đến bánh xe, nó chả liên quan gì tới việc đi xe bị xóc cả. Bác nói xe bị xóc do cầu cứng là bác chả hiểu cái gì. Xóc hay ko là do hệ thống treo cứng hay mềm.
Còn muốn tìm hiểu về cầu xe thì mời bác đọc

Đại lý nhận cọc Ford Everest Platinum, giá dự kiến 1,7 tỷ đồng, giao xe quý II/2024

• Haha
Reactions: caheosg
Hạng B2
9/9/20
166
2.473
93
44
Cầu dùng để truyền động từ hộp số đến bánh xe, nó chả liên quan gì tới việc đi xe bị xóc cả. Bác nói xe bị xóc do cầu cứng là bác chả hiểu cái gì. Xóc hay ko là do hệ thống treo cứng hay mềm.

View attachment 3104548
Anh lỡ google thì google cho trót xem thử về cầu cứng và cầu mềm nhé :D:D:D

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước

View attachment 3104548
Cầu cứng nó xóc hơn cầu mềm là bình thường. Cải nhau làm gì, thường xe cao cấp dùng treo đa liên kết + cầu mềm, xe thường xài cầu cứng, treo phụ thuộc.

Hạng C
6/8/17
851
689
103
bốn bể
Cầu cứng nó xóc hơn cầu mềm là bình thường. Cải nhau làm gì, thường xe cao cấp dùng treo đa liên kết + cầu mềm, xe thường xài cầu cứng, treo phụ thuộc.
Các bác ấy đang bị nhầm lẫn giữa treo và cầu. Cầu là chỉ bộ phận truyền chuyển động chứ ko phải hệ thống treo. Đúng là phải gọi là Hệ thống treo độc lập hay phụ thuộc

Hạng C
6/8/17
851
689
103
bốn bể
Hệ thống treo sau của Everest đây, liên kết Watt giúp xe giảm lắc rất nhiều và giữ ổn định tốt

Còn đây là treo trước

Attachments

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Các bác ấy đang bị nhầm lẫn giữa treo và cầu. Cầu là chỉ bộ phận truyền chuyển động chứ ko phải hệ thống treo. Đúng là phải gọi là Hệ thống treo độc lập hay phụ thuộc
Cầu nó liên quan mật thiết với treo. Cầu cứng không sử dụng treo độc lập được.
Với cầu mềm, 2 bánh sẽ chuyển động độc lập nhau, nhưng cầu cứng, 1 bên nâng lên hạ xuống sẽ làm thay đổi góc đặt bánh xe bên còn lại.
Tại sao dùng cầu cứng thì cứng nó sẽ khỏe hơn, dùng cho xe tải trọng lớn.