Hạng C
5/1/07
969
386
63
53
Bất kỳ động cơ hay hộp số nào khi bán ra, đều đã test cà mấy trăm ngàn km rồi.
2 cái đó khó mà hỏng đc.
Ford đang bị lỗi chảy dầu hộp số và động cơ đấy bác!

Hạng C
1/12/11
857
861
93
Ford đang bị lỗi chảy dầu hộp số và động cơ đấy bác!
Mình đang chạy Ford Everest nè..
Chính xác là thấm dầu mặt cam, không ăn thua đến vận hành, an toàn nha bác. Xe chảy thành giọt rớt xuống thì hơi hiếm, cùng lắm gây hụt dầu thôi, mà chưa nghe ai bị hụt dầu vì vụ này bao giờ.
Hộp số Everest lỗi gì? cụ thể bác biết không? Đa số cập nhật lại phần mềm thôi.. Hộp số 10 cấp mới toanh, cần có thời gian để lấy thông số hoàn thiện. Bác đừng có lấy scandal hộp số của Ford Focus ra nói vụ này.

Bác muốn an toàn, thì cứ lấy 4Tuner, cục máy và hộp số gần 20 năm.
Muốn công nghệ mới thì cứ BMW, Mẹt.. Xem có lỗi động cơ hộp số không.

• Love
Reactions: K.Hiep
Hạng C
22/2/10
648
401
63
Người thông thái toàn mua xe này ko à, họ thích được sửa xe hàng ngày, đi phải có chút lo âu mới khoái.
Dân mua Toyota toàn dân lao động :)

Tập Lái
19/11/20
8
2
1
37
Điện tử sao Drift đc bác... Siêu xe còn có số sàn thắng tay kìa..
Mua xe để đi chứ để drift đâu bác. Bỏ phanh chỉnh cơm đi nhìn xe nó gọn, đẹp hơn!

Hạng C
1/12/11
857
861
93
Người thông thái toàn mua xe này ko à, họ thích được sửa xe hàng ngày, đi phải có chút lo âu mới khoái.
Dân mua Toyota toàn dân lao động :)
Giờ doanh số FE tương đương 4Tuner rồi nha bác. FE chạy đầy đường.. Chỉ nghe mấy bác than phiền dùm trên này thôi.
Chỉ sợ mấy người thèm Ford mà không dám đụng, sợ đụng rồi ghiền hông chuyển qua Toy đc.
Nói thiệt, em chạy xe máy dầu mà cảm giác nó êm hơn máy xăng, hệ thống treo mềm mại.. Đéo thèn nào dám nói là xe cỏ khi khi đứng cạnh.
Cái xe nó theo mình bao nhiêu năm thì phải làm cho gia đình mình sung sướng bấy nhiêu năm. Chớ chịu đựng sự ồn ào, rù rù bao nhiêu năm chỉ tội vợ con mình thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ba gác. and K.Hiep
Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Bữa thay nắp cam xì nhớt ém xe mình hết 4 ngày. Nay nhận xe và chạy thêm hơn 400 km thì cá vàng nổi lên, hỏi thăm thì sẽ ém tiếp 1 ngày nữa. Chán.

Tập Lái
18/12/20
1
1
3
43
Nhà em định lấy chiếc everest bản tita 1 cầu. Nhưng đang phân vân giữa đời 2020 và đời 2021 do đời 2021 bị cắt mất một số option.

Theo các bác thì em nên lấy đời nào? Đời 2020 có rẻ hơn không?

• Like
Reactions: Xedichvu
Hạng B2
28/5/19
179
46
28
24
Nhà em định lấy chiếc everest bản tita 1 cầu. Nhưng đang phân vân giữa đời 2020 và đời 2021 do đời 2021 bị cắt mất một số option.

Theo các bác thì em nên lấy đời nào? Đời 2020 có rẻ hơn không?
Dứt bản 2021 nha bác bảo đảm ngon