Hạng B2
21/6/11
431
28.355
93
50
Q.1 HCMC
Mình cũng rất mê Bim. Thời điểm này tự nhiên thích 1 chiếc X3 nhỏ gọn, thanh lịch.
Kiểu mê Bim của dân châu Á khá giống với bạn trong bài báo.
Mua cái xe hết bảo hành giá chỉ bằng 1/2 xe mới; cũng có vẻ còn khá cứng. Về chạy chả bao giờ lai vãng hãng, hỏng mới mang dô. Lấy báo giá rồi ra ngoài làm. Thợ vịt giời ngoài sao xửa hết bệnh được, hỏng dần hết cái nọ đến cái kia liên đới; thế là cứ ròng rã cúng tiền cho đến lúc tống khứ với giá đồng nát.

Nói mới nhớ, ko hiểu @camse tống em Bim 3 mua cho vợ đi chưa? :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/6/11
431
28.355
93
50
Q.1 HCMC
Lũ Mec, Bim thiết kế xe cực khôn (hoặc gọi là khốn cũng được); với công thức là 4:3:3. Tức là chúng nó và đại lý có nguồn thu 40% từ bán xe; 30% từ dịch vụ & 30% từ spare parts. Đây là tỉ lệ vàng mang lại nền tảng tài chính vững chắc cho bỏn. Chỉ tội người dùng bình dân mê con xe sang chảnh, tự tạo một lỗ hổng tài chính to đùng cho cái paycheck của mình.

Đem ra ngoài thay đồ, hehe, đúng là khinh German engineering quá mà :)

Hạng C
25/3/10
677
23.657
93
Kiểu mê Bim của dân châu Á khá giống với bạn trong bài báo.
Mua cái xe hết bảo hành giá chỉ bằng 1/2 xe mới; cũng có vẻ còn khá cứng. Về chạy chả bao giờ lai vãng hãng, hỏng mới mang dô. Lấy báo giá rồi ra ngoài làm. Thợ vịt giời ngoài sao xửa hết bệnh được; thế là cứ ròng rã cúng tiền cho đến lúc tống khứ với giá đồng nát.

Nói mới nhớ, ko hiểu @camse tống em Bim 3 mua cho vợ đi chưa? :)
Em toàn tự sửa xe nên xe nào em cũng chơi được

Cơ mà giờ sửa xe lên youtube nó chỉ làm từng bước, chỉ cần biết cầm cờ lê, siết con tán là sửa thôi.

Độ xe này nọ cũng được, nhưng mà gán badge M car lên xe bim ghẻ em thấy nó tào lao quá

Xe em

Dân chơi xe Bimmer là phải mua xe cũ về độ logo M?

Hạng C
25/3/10
677
23.657
93
Đang máu con Cayenne GTS mà vợ nó chửi quá chưa dám mua :)

Hạng D
16/1/13
4.800
81.425
113
Anh thợ sửa xe quen với tôi thì nói ảnh từ chối sửa xe Đức :) Không cần khách xe Đức :) Vì công bỏ ra khá lớn .

Ảnh nói xe Toy sửa rất đơn giản vì thay part rất dễ mà mua parts chính hãng ở Services tại dealer bán cho thợ với giá đặc biệt . Trong lúc đó mua part chính hãng của Đức với giá discount không nhiều .

• Like
Reactions: machchua and ngr040
Hạng D
23/5/12
1.942
77.736
113
Lũ Mec, Bim thiết kế xe cực khôn (hoặc gọi là khốn cũng được); với công thức là 4:3:3. Tức là chúng nó và đại lý có nguồn thu 40% từ bán xe; 30% từ dịch vụ & 30% từ spare parts. Đây là tỉ lệ vàng mang lại nền tảng tài chính vững chắc cho bỏn. Chỉ tội người dùng bình dân mê con xe sang chảnh, tự tạo một lỗ hổng tài chính to đùng cho cái paycheck của mình.

Đem ra ngoài thay đồ, hehe, đúng là khinh German engineering quá mà :)
Hóng thánh @AC_Milan

Hạng B2
21/6/11
431
28.355
93
50
Q.1 HCMC
Em toàn tự sửa xe nên xe nào em cũng chơi được

Cơ mà giờ sửa xe lên youtube nó chỉ làm từng bước, chỉ cần biết cầm cờ lê, siết con tán là sửa thôi.

Độ xe này nọ cũng được, nhưng mà gán badge M car lên xe bim ghẻ em thấy nó tào lao quá

Xe em

View attachment 2118508
Ngon :)
Đậu xe cũng chuẩn!

Giờ đám tiên phong thiên về ngó nghiêng xe điện. Anh đặt 1 con Mustang Mach-e rầu