Hạng C
27/2/08
638
261
78
Chào các bác! Em năm nay 35t, chưa bao giờ sở hữu xe và cũng chưa có tời gian nhiều để được lái thử xe, mới được ngồi vài xe như fotuner, innova, Ertiga, Attrage, vios, city... đại loại xe bình thường. Hồi tháng 9 rồi e cũng đã đặt Expander AT màu đen giá 620tr kèm quà tặng phụ kiện 20tr tại Moveo BD và chắc tháng 3-4/2019 mới có xe. Vì em cũng không cần gấp. Tìm hiểu thấy xe cũng ok, e so sánh cũng kỹ các thông số kỹ thuật với Ỉn, Ertiga, Rust..thấy cũng có vẻ ok và hơn nữa thấy bên nước bạn Indo hàng đắt như tôm tươi thì em nghĩ chắc cũng ko phải dạng vừa đâu. Hôm rồi lên hội trợ Q7 thử ngồi vào Expan rộng và thấy Outlander mà cũng mê quá đi mất. Em tính sơ bộ thì Expander AT lăn bánh tại BD e khoảng 700tr. Cái Outlander 2.0 CVT lăn bánh khoảng 900tr. Nay cho em hỏi cả nhà mình câu hỏi chân thành như sau:
1. Vì tiền em cũng ko có và gắng mới giám mua em Ex này, nhu cầu thực sự là em thích loại 7 chỗ vì có bố mẹ và e có cty tại nhà đi thi thoảng đi tỉnh, đi vào các nhà máy khảo sát, giao dịch, đi chơi gầm cao thích hơn. Dù đọc và xem clip test nhiều nhưng cho em hỏi thật sự loại này đã phù hợp chưa? có bị yếu không? về lâu dài sẽ đuối không các bác? Dù e nghĩ trong tầm tiền nay em Ex này là ok nhất trong phân khúc MPV này rồi.
2. Hay là em nên gắng thêm vay mượn thêm 200tr để rước Outlander 2.0 CVT dù biết rằng sẽ vất vả hơn. Huhu. Bởi em suy nghĩ không dễ gì mua cái xe và nếu có thể gắng được thì cái này có vẻ nhìn sang sang hơn xíu, về lâu dài có thể không sợ yếu như mọi người nói.
Trên đây là em chia sẻ suy nghĩ của em và cũng như một số người em biết giống như gắng xây nhà thì gắng đẹp hơn tý nếu có khả năng nhưng tránh lãng phí, nợ nần.
Em ở gần Vòng xoay An Phú, thuận An, Bình Dương trong nhà mình có bác nào có Ex bản AT hay MT ở BD hoặc có bạn có xe này ở BD cho em biết với và cho em mời cf và cho em ngồi thử, cùng chia sẻ cho em ít kinh nghiệm nhé
sdt của em là Duy Kỳ: 0917138336 , 0909868336
Note: em đặt Expan AT tặng phụ kiện 20tr hồi tháng 9. Nhân viên nói đợi lâu vậy hay anh chuyển sang Outlander nhưng phụ kiện 20tr phải mua-> e hỏi thử. Vậy phụ kiện 20tr đó chuyển sang có được ko thì im lặng, để em hỏi. Hihi.
Chân thành cảm ơn các bác nhiều và chúc cả nhà buổi tối vui vẻ!
Phụ kiện 20 tr ko cần mua mấy cái ốp xấu lắm.

Tập Lái
10/12/18
28
8
3
41
Thấy các bác cứ động viên vậy em mê quá. Dùng cái out chắc cả chục năm ko hối hận. E sẽ gắng thêm 200tr nữa các bác nhỉ!

• Like
Reactions: truong195
Tập Lái
10/12/18
28
8
3
41
Bản rẻ nhất cũng ko nên mua hả bác? Bác cho e hỏi ngu tý nhé. Nếu đặt cọc ex mà tháng 3-4 xe về mình ko lấy mà chuyển sang out có được ko nhỉ. Hay phụ thuộc ex ế hay cháy nhỉ! Cũng căng đây!

• Like
Reactions: phamsing
Hạng C
27/2/08
638
261
78
Bản rẻ nhất cũng ko nên mua hả bác? Bác cho e hỏi ngu tý nhé. Nếu đặt cọc ex mà tháng 3-4 xe về mình ko lấy mà chuyển sang out có được ko nhỉ. Hay phụ thuộc ex ế hay cháy nhỉ! Cũng căng đây!
Mình nói phụ kiện của Out ấy.chứ có tiền thì Out sướng hơn chứ.còn vụ cọc bác hỏi sale chứ mình chịu.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bác có tài chính bao nhiêu thì mua bấy nhiêu, hay mua thấp hơn, và nên đến xem trực tiếp, Cố mệt lắm.
Phần lơn các bác post trên đây chưa tận mắt xem xe đâu, vì nếu đã xem, test kỹ xe hay sở hữu xe..sẽ cho nhận xét khác. Một số cái cần nâng cấp thêm...mà người chưa đi xe bao giờ không biết.
Nói chung bác nên trực tiếp test, hay hỏi những bác đã mua xe trong thớt này.

• Like
Reactions: putin5709
Hạng C
27/2/08
638
261
78
Bác có tài chính bao nhiêu thì mua bấy nhiêu, hay mua thấp hơn, và nên đến xem trực tiếp, Cố mệt lắm.
Phần lơn các bác post trên đây chưa tận mắt xem xe đâu, vì nếu đã xem, test kỹ xe hay sở hữu xe..sẽ cho nhận xét khác. Một số cái cần nâng cấp thêm...mà người chưa đi xe bao giờ không biết.
Nói chung bác nên trực tiếp test, hay hỏi những bác đã mua xe trong thớt này.
STD thực tế mua rồi đi được rồi .có tiền nâng cấp dần chứ chứ bác ấy cố 200tr rồi tiền đâu mà tư vấn nâng cấp anh.