23/10/06
14.638
5.121
113
Em cũng rứa! Nghe thì được nhưng bắt hát thì phải có lời chứ có nhớ bài nào đâu! Nhiều khi nghe là biết bài hát nhưng tên bài hát cũng có nhớ đâu:(

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Dongzinger nói:
vovinam nói:
Bác dùng torrent down đi bác:
link đây: http://www.mininova.org/tor/1931290

Cảm ơn bác nhiều nhé. Nhưng hình như nó không dễ down về nhỉ ? thanks.

Em mới phát hiện torrent gần đây, trước em dùng mấy trang search file mp3, kho âm nhạc em tăng lên 50%, nay dùng torrent nó tăng lên 400%, có những bài tìm mười mấy năm nay không thấy, bây giờ có gần đủ. Chịu khó tí bác ơi, đi làm về bật máy lên, cho nó tự down đến đêm trước khi đi ngủ thì tắt đi.

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
phuhaonguyen nói:
Em cũng rứa! Nghe thì được nhưng bắt hát thì phải có lời chứ có nhớ bài nào đâu! Nhiều khi nghe là biết bài hát nhưng tên bài hát cũng có nhớ đâu:(

Thế nhé, bắt quả tang nhé,
hôm nào mình kiếm lời bài hát đưa cho bạn là phải hát đấy nhé, mình đệm cho.
Nhớ khi xưa lúc phong trào bia ôm còn đang trong giai đoạn "xòa đói giảm nghèo" mình liên tục đi xóa đói cho các em, ngồi ca có tập nhạc lời hẳn hoi, có xe nước mía ( Mình gọi cái dàn nhạc di động với 1 amplifier, loa, micro, 1 cây keyboard organ...là xe nước mía) đẩy tới tận phòng, hát nhạc sống hẳn hoi, vui thật.
.... Giờ thì "xe nước mía" đi ra quán lẩu thì phải ?

Sao lâu không thấy bác Insigth nhỉ ? lại đi tỉnh à ?

23/10/06
14.638
5.121
113
Em thấy hồi xưa (chắc trước giải phóng) có mấy cái tập nhạc bằng giấy bìa cứng (hỏng biết gọi bằng cái gì cho đúng) ngoài bìa thì vẻ hình cho phù hợp với nội dung bài hát, bên trong thì kẻ khung nhạc, cái này hay mà thời nay nó thay bằng truyện tranh hay in-tẹc-nét mất tiu rồi. ở nhà còn nguyên một rương của ông cậu ổng nói cấm đữa nào sờ tới, mất một cuốn là ổng chặt tay!:confused:

Nhạc thời nay nó mà làm giống vậy không biết nó vẽ hình gì bên ngoài nữa?

Hạng B1
1/7/09
55
3
8
67
Ui, bác phuhaonguyen cũng biết cái này hả, ngày xưa họ in nhạc trang trọng lắm, một bản nhạc là một tờ như thế, giống như bìa kẹp bây giờ (folder) in trên giấy cứng, bên ngoài là hình minh họa, tên tác phẩm, tác giả, bên trong là nhạc và lời, trang cuối là nhà phát hành và list nhạc họ đã in và sắp phát hành. Nhiều khi ưa hát mà không biết nên hát bài gì, lật trang sau của tập nhạc này thì nhớ ngay:D Chỉ khoảng 100 bản nhạc như thế là đầy tủ. Bây giờ thì chắc là không còn ai in kiểu đó nửa.
Một thời để nhớ...