Tập Lái
8/10/16
5
11
3
44
Em đang ước có đủ tiền mua lại mấy con xe này của các anh ấy và chạy vào mấy vũng xình này để cảm nhận cái cảm giác YoMost hehe...;)

Tập Lái
5/12/16
21
8
3
44
tỏ thói "ích kỷ" ra vậy thì làm sao xã hội phát triển được bác
Mình ko thấy diễu hành như vậy thì xã hội phát triển được thêm tẹo nào. Số chi phí đó mua sách, tặng sách bằng cách khác thiết thực hơn. Hợm hĩnh.

Hạng C
8/7/13
608
15.580
93
Mình ko thấy diễu hành như vậy thì xã hội phát triển được thêm tẹo nào. Số chi phí đó mua sách, tặng sách bằng cách khác thiết thực hơn. Hợm hĩnh.
Ảnh diễu hành -> đánh bóng tên tuổi -> người ta biết tới ảnh nhiều hơn-> ảnh bán cafe nhiều hơn-> lợi nhuận của ảnh nhiều hơn -> ảnh đóng thuế phát triển hơn -> dưới quyền ảnh cũng cả ngàn nhưn ziên -> chỉ nhiêu đó đủ giúp 1 phần xã hội lên rồi. o_O

Hoặc đơn giản hơn mình sẽ nêu 1 ví dụ phát triển xã hội cho anh lên "tầm" :p
ảnh diễu hành -> ảnh mua nhiều xe -> hết chương chình -> ảnh bảo trì xe tốn nhiều chi phí -> chi phí tiền bạc đó về ai? ;)

Nó về những gara sữa chữa của hãng hay ngoài đều giúp cho chính những người đang làm việc tại những gara đó. --> Phát triển xã hội :D

Đó mới nói về xe cộ bảo trì bảo dưỡng, khoan nói những nhà hàng, khách sạn, đội ngũ ekip của chương trình đc sử dụng trong hành trình nữa đó. Thế a nghĩ bao nhiêu con người đc hưởng lợi từ hành trình đó?

Trong lúc những con người giống anh ngồi phê phán là tặng này tặng nọ, từ thiện các kiểu, hợm hĩnh, đánh bóng tên tuổi hay khoe tiền.

Thì ảnh đang liên tục tạo ra giá trị thặng dư trong xã hội, kích cầu kinh tế và tiêu dùng. Còn mấy anh vẫn lên mạng chém gió bằng những từ ngữ GATO vì méo đủ "tầm" để nhìn ra điều đó :D

Mình méo phải dòng họ hay bợ đít cha Vũ này, thậm chí mình còn chẳng thích Cafe TN vì khẩu vị mình ko thích cave Việt lắm do nó quá đậm. Nhưng mình cũng là 1 người kinh doanh, cái góc nhìn của mình là những năm tháng trải nghiệm mà có.

Tặng a và 1 vài a khác có hàm ý GATO 1 trích như sau:
"Những kẻ có tính ganh tỵ là những người tội nghiệp nhất.
Bởi vì điều làm họ buồn ngoài những thất bại trong cuộc sống của chính họ, thì còn có thêm cả thành công của người khác" :)

• Like
Reactions: saigoncarvietnam