Hạng B2
28/5/07
368
20
18
44
Hải Cường Corp.
Em đi Cap DSL được 7 tháng. Trước đi Innova G mua 8/2006 bán 5/2009 đi được 98000km, có tí cảm nhận sau:
Cap DSL thì có hệ thống an toàn(ABS,EBD,...) hơn In tí.
Dáng đẹp hơn tí, hàng ghế 3 và máy lạnh kém hơn tí.
Cap DSL chạy ngon hơn In nhiều. Cái này các bác phải thử đường cao tốc thì mới thấy được chứ chạy quanh quẩn trong nội ô thì cảm nhận được gì.
Máy dầu ồn là lẽ đương nhiên nhưng để so sánh với các máy dầu đời mới xe khác(SantaFe, Everet, fotuner G...) thì em nghĩ không khác gì đâu. Khác chăng chỉ là cách âm còn bên ngoài máy dầu nào mà chả kêu ở ga ăngti. Có 1 điểm máy dầu Cap em khen là các bác lên xe cứ rú ra hết cở không bị hiện tượng giật ngang do trớn của bánh đà nó vụt như xe Everet và fortuner G.
Về độ bền thì em đánh giá cao máy In còn các phần khác thì chạy nhiều là phải thay thôi( xe In của em thay toàn bộ bạc đạn 4bánh,4 bố,4võ) còn máy Cap thì phải để em đi 100000km thì mới biết được, Vì có thực mới giựt được đạo. Em thành thực phê phán một số bác trên OS không am hiểu cũng như chưa chạy qua nhiều xe hoặc mới chỉ chạy được xe In thì cứ nghĩ xe In chạy ngoài đường nhiều là nhất thiên hạ!!!
Tóm Lại để so sánh 2 xe thì các bác cũng biết xe nào hơn, 1 thằng bán toàn cầu 1 thằng bán vài 3 nước đông nam á. Có chăng một thằng con lai và một thằng con chính hiệu thì dân ta lại thích hàng hiệu thôi.
Và một điều hết sức quan trọng các bác chủ thớt phải nghĩ: Cap gọi là xe du lịch(crossover) còn In gọi là xe thương mại-gia đình(MPV)

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Gặp được bác đi Cap DSL rồi, hay quá. Về an toàn thì Cap maxx giờ chả còn EDB nữa, vì thế như Ỉn. Máy lạnh không biết có đủ không nếu trời nóng di 7 người? Mức ăn uống như thế nào bác?

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
vipkillerno7 nói:
thôi bác đổi grandis đi , sướng sướng !

Bác này nghĩ cũng giống em, nhưng ví em không đủ lớn! Đang thích Cap! Grandis mà ở miền đồng rừng như em ở đây thì quá sướng nuôn chứ, vì chả mấy khi được đi!

Hạng D
3/9/08
4.594
47.024
113
Cuong Van nói:
Em đi Cap DSL được 7 tháng. Trước đi Innova G mua 8/2006 bán 5/2009 đi được 98000km, có tí cảm nhận sau:
Cap DSL thì có hệ thống an toàn(ABS,EBD,...) hơn In tí.
Dáng đẹp hơn tí, hàng ghế 3 và máy lạnh kém hơn tí.
Cap DSL chạy ngon hơn In nhiều. Cái này các bác phải thử đường cao tốc thì mới thấy được chứ chạy quanh quẩn trong nội ô thì cảm nhận được gì.
Máy dầu ồn là lẽ đương nhiên nhưng để so sánh với các máy dầu đời mới xe khác(SantaFe, Everet, fotuner G...) thì em nghĩ không khác gì đâu. Khác chăng chỉ là cách âm còn bên ngoài máy dầu nào mà chả kêu ở ga ăngti. Có 1 điểm máy dầu Cap em khen là các bác lên xe cứ rú ra hết cở không bị hiện tượng giật ngang do trớn của bánh đà nó vụt như xe Everet và fortuner G.
Về độ bền thì em đánh giá cao máy In còn các phần khác thì chạy nhiều là phải thay thôi( xe In của em thay toàn bộ bạc đạn 4bánh,4 bố,4võ) còn máy Cap thì phải để em đi 100000km thì mới biết được, Vì có thực mới giựt được đạo. Em thành thực phê phán một số bác trên OS không am hiểu cũng như chưa chạy qua nhiều xe hoặc mới chỉ chạy được xe In thì cứ nghĩ xe In chạy ngoài đường nhiều là nhất thiên hạ!!!
Tóm Lại để so sánh 2 xe thì các bác cũng biết xe nào hơn, 1 thằng bán toàn cầu 1 thằng bán vài 3 nước đông nam á. Có chăng một thằng con lai và một thằng con chính hiệu thì dân ta lại thích hàng hiệu thôi.
Và một điều hết sức quan trọng các bác chủ thớt phải nghĩ: Cap gọi là xe du lịch(crossover) còn In gọi là xe thương mại-gia đình(MPV)
:DNgay bản thân bác nhận định cũng chưa nhất quán.

Captiva DSl mà bác dám so với Hyunhdai Santafe máy dầu thì em cũng sợ cái trình so sánh của bác lắm rồi đấy!
Em chã thèm ca ngợi Ỉn lợn làm gì nhưng nói với bác biết Chevrolet tại mỹ thì cũng chã ma nào đi ngoại trừ số ít mấy cha da đen nghèo mới mua sử dụng vì xe hiệu này rẻ tiền mà hay hỏng vặt, điện đóm thì cá chớn.
* Em không ca ngợi Ỉn lợn cũng chẳng chê Cap nhưng so sánh đổi xe từ ỉn lợn mà qua Cap thì chẳng có gì gọi là thú vị ngoại trừ tiền dầu có tí xíu mang tính kinh tế. Đường còn dài để bác đánh giá Cap yêu dấu, trước mắt em chỉ biết mua con xe như Cap gần 40nghìn đi 1, 2năm vài mươi nghìn km bán còn lại chưa được 30 nghìn. Cái này chắc chắn là thua ỉn, nếu xét về hiệu quả trong kinh doanh thì Cap lại càng thua xa.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Em chọt 1 phát vậy, Bác chủ thớt đổi qua carens đi, tiện cả đôi đường :D

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
Nhà e cũng có inn , ................ nhà hàng xóm cũng có cap nè :D. Tuy e không đc chạy thường xuyên cả hai nhưng nói thiệt e thích Inn hơn nhiều ( khơng phải vì của nhà e mà nói thế đâu nhé ). Inn rộng rãi, thoải mái, bác thữ ra hàng ghế 3 mà ngồi rồi sẽ thấy. Inn ồn ? đúng là ồn nếu chạy "vô tư" nhưng nếu so với Cap dầu,,,,, hê hê . Cap bốc hơn? e chưa thử nhưng mà cao tốc vn có bao nhiêu km hả bác? e đang chạy 1.6 ở hcmc này mà hiếm khi được chơi 1/2 ga nữa nè. Nhie62u nhiều nữa , nhưng mà thôi e hổng dám phạm thượng hội CAP. hê hê mỗi người 1 ý mà.
e ném đá: KHÔNG đổi :)

Hạng B2
28/5/07
368
20
18
44
Hải Cường Corp.
Santafe cùng phân hạng với Cap có gì mà không dám so sánh bác Hoadat???? Santafe là xe nhập đắt hơn Cap tới 13K lận. Bác không thấy em nhấn mạnh đến khả năng cách âm à, máy dầu thì cách âm là quan trọng nhất.
Còn về 2 chử kinh Doanh em không cải với bác vì In đúng là xe KD.

Hạng B2
28/5/07
368
20
18
44
Hải Cường Corp.
tonngocnghia nói:
Em chọt 1 phát vậy, Bác chủ thớt đổi qua carens đi, tiện cả đôi đường :D

E thấy ý kiến này cũng hay đó bác chủ thớt. Caren chạy cũng đầm xe lắm, mà giá cả phù hợp!