Hạng F
12/1/11
6.493
121
63
Xì Phố
ltg14 nói:
dinhcongchu nói:
HoanTon nói:
Team bác K hướng Ngoại quá!VC là cứ chĩa mũi súng lên trên nhìn bệnh éo chịu đc!
deepest nói:
Ngồi tự kỷ, nhớ lại những khoảnh khắc đam mê xưa. Tụi airsoft bệnh hoạn.
Súng phải chĩa lên trên chứ bác :D:D:D:D:D
Súng bác hoanton toàn chỉa xuống dưới thôi!
Chưa chắc có cái để mà chỉa xuống đâu bác

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
HoanTon nói:
QĐ VN toàn dạy chỉa nòng súng lên trời(Nga ngố nó dạy vậy!)
Khi trạng thái "nghỉ" nếu nòng súng chỉa xuống đất nhưng có sự cố thì thao tác lấy đường ngắm cơ bản giương súng từ dưới lên thì thuận lợi và nhanh hơn từ trên hạ xuống. Tụi SWAT bác để ý mũi súng đa phần lúc nào cũng chỉa xuống đất. Do đó xứ giãy chết nó mới thiết kế dây đeo súng nhiều vị trí, loại dây 1 điểm (làm bằng dây thun có thể đàn hồi để giương ra mọi vị trí đều thuận lợi) khi đeo vào súng chỉ móc vào 1 điểm gần bá súng do đó khi người đeo súng nòng luôn hướng xuống đất, dây 2 điểm là loại xưa nh7 trái đất, dây 3 điểm khẩu súng lu6on đeo trước ngực hay bên hông nhưng thao tác giương súng hay vác súng di chuyển rất thuận lợi vì các điểm tiếp xúc "sống" kg bị sượng hay vướn víu khi di chuyển.
Nói về các phụ kiện thì em khoái nhất cái holdster (bao đựng súng ngắn) làm bằng vật liệu ABS khi đeo vào thắt lưng, áo giáp rất chắc chắn súng khi cài cài vào bao đố thằng nào cướp được, tư thế và các gàm thiết kế chỉ dành cho người đeo mới thuận lợi trong thao tác rút súng, khi đã trong bao thì cho dù chạy hết sức nó vẫn nằm im kg bị hất văng ra.

Mũi súng hướng xuống đất

Dây đeo súng 3 điểm tiếp xúc. Ngón tay luôn đặt hờ bên ngoài vòng cò

Dây đeo 1 điểm gần báng súng

Luôn chỉa mủi súng hướng xuống đất , kg bao giờ chọt ngón tay vào trong vòng cò. Đây là thói quen được huấn luyện rất kỹ

Đăng ký tham gia Giải Paintball toàn quốc dành cho các diễn đàn hàng đầu VN

Bản đồ tác chiến đeo trên cổ tay, GPS đeo ở cùi chỏ, các khẩu súng đều đeo kiểu dây đeo 1 điểm móc trên cốt báng súng

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/6/11
4.533
8.664
113
13
Nhìn lính tráng người ta mà ...phát ham đi lính nhẩy?!:)
Bác K am tường binh khí quá!Sắp tới chắc nhà Ma đc trang bị tận răng giống cái hình cuối kìa...:D
@ 2 ông rậm râu rậm lông :) chém tui miết nha!:mad:

msg confirmed
Núp Lùm
6/3/11
1.624
18
38
ltg14 nói:
Súng bác hoanton toàn chỉa xuống dưới thôi!
Vụ này hôm bữa bác ấy có tâm sự....haizzz

Hạng C
6/1/13
550
0
0
42
HoanTon nói:
Bác K am tường binh khí quá!Sắp tới chắc nhà Ma đc trang bị tận răng giống cái hình cuối kìa...:D
Trang bị như tấm hình cuối mà lấy phải đồ TQ chắc lên đường sớm :D:D:D

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
dinhcongchu nói:
HoanTon nói:

Trang bị như tấm hình cuối mà lấy phải đồ TQ chắc lên đường sớm :D:D:D

@hoan ton : tại em bị dính vô nên phải tìm hiểu kỹ chút bác à, chứ kg thôi tụi airsoft TG nó nói AS VN cùi bắp, dek biết gì cả.

Máu quá em tham gia Dù, để cảm nhận nỗi sợ hãi như thế nào ... kinh hoàng và hấp dẫn. Bác C (đại tá phụ tránh Ban dù-Quân Chủng KQ) đứng thứ 2 từ trái qua.
Hiện tại TQ chưa có sx được những thiết bị tinh vi như Mẽo đâu bác ạ, hơn nữa về con người là yếu tố quan trọng nữa. Tụi SEAL (SEa - Air -Land) nó tác chiến độc lập đơn lẻ (hậu phương địch, giải cứu con tin, ám sát, tình báo, phá hoại ...) nên được trang bị kín mít các thiết bị vô tuyến, vệ tinh, tầm nhiệt, gps, vi tính, camera, nvg ... khi nó xâm nhập hầu như đối phương rất khó phát hiện điển hình là vụ ám sát Bin Laden, SEAL xâm nhập sâu trong lãnh thổ Pakistan mà kg lực lượng nào phát hiện được cho đến khi rút đi an toàn. Hiện tại Mẽo có các đơn vị biệt kích chiến thuật hàng đầu là SEAL, Delta Force, Special Force ... nhưng so với TG thì đặc nhiệm Israel là tinh nhuệ nhất họ đã chứng minh bằng khá nhiều vụ thành công hoàn hảo.