Hạng D
3/9/08
4.594
46.993
113
đánh bóng k cứu vãn được hả anh hic e sơn trong hãng mà sao nước sơn sau thời gian là màu lệch ghê luôn, các xe khác e hiệu khác màu khác k bao giờ bị vậy, k biết xe trắng nên bị hay sơn của hyundai dỏm nữa hic
Anh thử chụp tấm hình của a hôm nay rồi so với tấm hình của chính a vài năm trước xem có khác ko?:D
Nếu khác thì cái màu sơn kia cũng vậy thôi..
Một cái đã phơi mưa nắng vài năm thì màu sắc ko bao giờ giống cái mới sơn được.

dEs
11/5/20
2.091
139.821
113
Anh thử chụp tấm hình của a hôm nay rồi so với tấm hình của chính a vài năm trước xem có khác ko?:D
Nếu khác thì cái màu sơn kia cũng vậy thôi..
Một cái đã phơi mưa nắng vài năm thì màu sắc ko bao giờ giống cái mới sơn được.
Em chỉ cần sạch sẽ, còn việc sơn, chất liệu...nó bạc màu xuống cấp theo thời gian là chuyện đương nhiên.

• Like
Reactions: hoadat
Hạng D
3/9/08
4.594
46.993
113
Em chỉ cần sạch sẽ, còn việc sơn, chất liệu...nó bạc màu xuống cấp theo thời gian là chuyện đương nhiên.
Nói về chuyện sơn thì chỉ nên tương đối thôi chứ đòi tuyệt đối là ko được rồi a.
Xe Mer mua mới 100% tại hãng thấy cái cửa bị lỗi sơn chút xíu do vận chuyển thế là nó hứa sẽ sơn lại cho sau khi mua..hic ngày lên nhận xe là muốn khóc vì cánh cửa đã ko bao giờ giống 3cánh còn lại vì nó khác da cam cmnr :(
Thế mới biết thiết bị robot sơn trong nhà máy nó đâu có giống thiết bị cầm tay ở đại lý..tất cả chỉ mang tính tương đối chứ đòi như zin là hem có được rồi đó.:D

Tập Lái
16/12/22
18
5
3
34
Trước em cũng hay đem đi wax phủ bóng tầm 3 tháng 1 lần, mà giờ thấy hơi tốn với lười quá toàn tự làm nhà. Mua được trên Shoppe món xịt nano dẻo Ultima thấy ổn áp phết ko kém đi tiệm là bao

• Like
Reactions: btpaul
Tập Lái
16/12/22
18
5
3
34
xe em elantra màu trắng sau thời gian làm bảo hiểm ở ngọc mấy lần thì bây giờ màu sơn nó như chó đốm, em tính đi đánh bóng lại với hi vọng màu nó thay đổi lại tí chứ giờ nhìn màu ngả chán đời quá. Các bác tư vấn giúp em chỗ nào đánh bóng, dọn nội thất cho xe cỏ ngon bổ rẻ trong khu vực q2, bình thạnh, q3. em chỉ tin các bác CNL tư vấn nên các bác giúp e nhe
Bác thử mấy món chai xịt xem. Em đang dùng thử chai xịt có hơn 200k trên shoppe vừa làm sạch vừa làm bóng. Dùng cho con CRV cũ của em ổn áp phết ạ

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.473
113
Bác thử mấy món chai xịt xem. Em đang dùng thử chai xịt có hơn 200k trên shoppe vừa làm sạch vừa làm bóng. Dùng cho con CRV cũ của em ổn áp phết ạ
Hàng chánh chủ hả a

• Like
Reactions: Ultima VN
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.473
113
Thank anh.

Chắc cuối tuần đem xe ra làm luôn. Bữa xe bụi nằm ngoài bãi, nước mưa trên tán cây làm nó lốm đốm, giãn cách bị nhốt ko rửa xe đc nên nó ăn vô sơn, rửa ko hết giờ nó đốm nhìn gớm luôn.
Làm ổn ko a