Tập Lái
8/7/17
14
5
3
48
Tốc độ 40km/h thì tua máy khoảng 2.000
Nhưng, tốc độ lên cao chút, khoảng 45-50km/h thì tua máy lại xuống.

100km/h: tua máy 2.500
120km/h: tua máy 3.000

Nếu xe bác tương đương vậy là ... bình thường.
Khi mình chạy tốc độ ~ 50km/h thì thấy tua máy xuống dưới 2.000. Cám ơn thông tin của bác.

Tập Lái
4/4/17
25
13
3
Mình đã nhận xe và chạy rất từ tốn, đạp ga rất nhẹ nhưng thấy tua mấy lên hơn 2000 vòng mặc dù tốc độ dưới 40km/h. Xin hỏi do xe mới hay do cách mình chạy ko chuẩn nên tua máy lên cao? Cảm ơn
Lúc chuyển số, tua máy đẩy hơi cao xong nó về < 2000, xe nào cũng kiểu vậy ạ. Cụ chạy trên cao tốc xem, sướng lắm, ngồi trong xe cảm giác 120km vẫn thấy bình thường.

Tập Lái
23/5/16
7
4
3
36
Các bác cao niên chạy orlando cho em hỏi, có cách nào bật nhạc từ điện thoại phát lên trên loa của xe đc ko ?
Em tìm hoài ko thấy bluetooth
tks bác

Hạng B2
3/3/08
255
237
43
Các bác cao niên chạy orlando cho em hỏi, có cách nào bật nhạc từ điện thoại phát lên trên loa của xe đc ko ?
Em tìm hoài ko thấy bluetooth
tks bác
Lắp đầu DVD hoặc mua cục phát bluetooth cắm tẩu

Tập Lái
11/5/18
1
1
3
36
Chào các anh,
Em đang định mua Orlando LTZ phục vụ gia đình, đã nghiên cứu khá nhiều nguồn.
Em chỉ ngại 1 thứ là gầm có vẻ thấp quá 160mm (dưới cả Ỉn 178mm), thì liệu có chống chọi nổi ngập ở SGon không?

Mong các anh chia sẻ giúp thêm kinh nghiệm
Em cảm ơn

• Like
Reactions: anhdox
Tập Lái
8/7/17
14
5
3
48
Xe mình mới chạy khoảng 300km tuy nhiên đèn báo hiệu lỗi động cơ.
Mình đã mang xe vào đại lý kiểm tra và cho biết báo lỗi cảm biến trục cam. Họ chưa tiến bảo hành mà chỉ cập nhật gì đó trong hệ thống và yêu cầu mình về theo dõi.
Bác nào có kinh nghiệm về lỗi này vui lòng giúp chia sẻ thông tin. Cảm ơn nhiều.

• Like
Reactions: Thành Trạng
Tập Lái
4/4/17
25
13
3
Mình đã mang xe vào đại lý kiểm tra và cho biết báo lỗi cảm biến trục cam. Họ chưa tiến bảo hành mà chỉ cập nhật gì đó trong hệ thống và yêu cầu mình về theo dõi.
Bác nào có kinh nghiệm về lỗi này vui lòng giúp chia sẻ thông tin. Cảm ơn nhiều.
Em cũng bị khi ODO tầm 300km, nhưng sau khi reset lỗi và bảo hành cục ắc quy thì đến giờ 5k km rồi trộm vía ko sao.

Tập Lái
8/7/17
14
5
3
48
Em cũng bị khi ODO tầm 300km, nhưng sau khi reset lỗi và bảo hành cục ắc quy thì đến giờ 5k km rồi trộm vía ko sao.
Xe mới mà bị báo lỗi nên mình lo lắng quá. Sau khi sửa xong, xe bác chạy bình thường và không phát sinh lỗi?

• Like
Reactions: Tuanphanquoc
Tập Lái
4/4/17
25
13
3
Xe mới mà bị báo lỗi nên mình lo lắng quá. Sau khi sửa xong, xe bác chạy bình thường và không phát sinh lỗi?
Em chạy giờ ODO gần 5k rồi, trộm vía ko bị vấn đề gì ạ.

Tập Lái
12/7/16
13
7
3
47
Chú ý. Nếu đi đường ngập. Nên đưa xe vào hãng vệ sinh ngay. Vì xe orlando điện nhiều. Ko thì dễ bị báo lỗi lắm. Có báo lỗi thì Ko sợ. Chỉ sợ hư mà Ko báo lỗi hư.