Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Em có cái clip quay lại quá trình lái thử New Sorento do các bạn bên KIA quay giúp.

Chủ yếu xoay quanh cảm nhận tiếng máy, độ bốc, khả năng xử lý xe khi vào cua nhanh hay leo lề, và đo độ ồn. Tặng thêm một màn "đối đầu" thử tốc độ với chiếc BMW ở đoạn cuối.
[tube]http://youtu.be/tQrhHb5j7S0[/tube]

Bonus thêm cái clip nội ngoại thất em buồn buồn nghịch cho các bác thèm chơi heheh
[tube]http://youtu.be/or08P6Z-YDc[/tube]

Đặc biệt em vô tình khám phá ra là xe bản Trường Hải lắp ráp sài trợ lực lái thủy lực chứ không phải là trợ lực điện công nghệ FlexSteer như ở thị trường nước ngoài. Tuy nhiên hệ thống thủy lực này em lại thấy khá ổn, tay lái đầm, phản hồi tốt chứ ko nhạt nhòa như kiểu tay lái điện đó giờ của xe Hàn. Tin em đi hahah :D

Chỉ có 2 điểm em ko hài lòng ở Sorento là khoang để đồ sau quá nhỏ khi hàng ghế thứ 3 bật lên và cả xe chỉ có 1 dàn lạnh duy nhất. Hy vọng Kia ko đi theo vết xe đổ của Chevrolet với thằng Captiva.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: ShinSpears
Hạng D
24/7/12
4.193
13.254
113
hình như các bác mua Sò mới 2014 này ngoài HN bên OF có lắp thêm óp sần dàn lạnh thứ 2 ( AC rear ) từ hãng giá tầm 8-9 chai gì đoá....

Hạng B1
6/4/14
67
14
0
nopainnogain nói:
@park.songhiep: kì này test chuyến đi chơi lễ này về xong post cho cái thông tin tiêu hao nhiên liệu thực tế em nó leo đèo, lội suối luôn nha bác

Leo đèo thì em cho nó leo thoải mái, còn lội suối thì chưa dám manh động vì xe mới còn đang trong giai đoạn cưng như cưng trứng, hứng như hứng hoa

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Robin Hood nói:
Bác Lơ chụp ít hình về nội, ngoài thất xe quá nên ko có đc cái nhìn tổng quan
bác có thể đến các Showroom KIA để được xem trực tiếp.Bác ở khu vực nào? Nếu ở gần bến xe miền tây thì ghé SR Bình Tân phone mình,mình sẽ hỗ trợ bác xem xe.

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
nguyenquangsy nói:
giá e sò nâu vàng nhiu nhỉ:D
Bác rảnh thì điện thoại hay email e.Em sẽ gởi bác những thông tin về em nó rõ hơn cho bác tham khảo

Hạng C
10/5/12
852
498
93
Sao sò có một dàn lạnh mà ít người đề cập đến là nóng, còn cap thì chê tới luôn.

Hạng B2
16/5/11
460
177
43
nopainnogain nói:
nguyenquangsy nói:
giá e sò nâu vàng nhiu nhỉ
Bác rảnh thì điện thoại hay email e.Em sẽ gởi bác những thông tin về em nó rõ hơn cho bác tham khảo
em gửi mail cho bác rồi đó. :D

Hạng B2
15/9/06
131
177
43
Không thấy bài viết nói tới góc chữ A. Riêng em cảm nhận thì góc chữ A to quá, hạn chế nhiều khả năng quan sát.