Hạng C
19/2/09
691
2
0
trungnghia nói:
tiendat nói:
Các bác chạy rồi cho em cái mức tiêu thụ trung bình 100km bao nhiêu lít xăng với. Em mới chạy thấy vào khoảng 15l/100km thấy hoảng quá (đây là chạy hỗn hợp, khoảng 60% thành phố, 40% đường trường)
Chạy vậy là đúng rồi đó bác, chắc là bác cũng xiết ga giồng tui. Escape 2009 mới lấy nên chưa có nhiều nhận xét, chỉ duy nhất một cái : núm điều chỉnh độ nóng lạnh của máy lạnh, dở chưa từng thấy trên đời. Đi rửa xe, mấy ông thợ lấy khăn lau taplo vô tình vặn quá mức thế là nó tét cái ngàm, lên Ford thay thì không có, bảo đợi. Đến giờ cũng chưa có..... Cái dở thứ 2 là bắt buộc phải mở cửa bằng remote, nếu không xe sẽ hú ấm ĩ. Báo hại bữa remote hư, mở bằng chìa phụ chính hãng vào xe bật máy nó la bể xóm. Ai cũng nhìn tưởng mình chôm xe...

Bác khóa bằng Remote thì phải mở bằng Remote thôi, còn khóa bằng chìa thì mở bằng chìa được. Ngoài ra nếu khóa bằng remote mở bằng chìa thì nó hú lên, lúc đó bác dùng chìa đóng mở khóa 6 lần là nó hết kêu.

Hạng F
14/5/10
6.874
4
38
Re: RE: Đánh giá Ford ESCAPE mới

EM cũng thấy hay hay với con Escape....

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Tamagochi nói:
trungnghia nói:
tiendat nói:
Các bác chạy rồi cho em cái mức tiêu thụ trung bình 100km bao nhiêu lít xăng với. Em mới chạy thấy vào khoảng 15l/100km thấy hoảng quá (đây là chạy hỗn hợp, khoảng 60% thành phố, 40% đường trường)
Chạy vậy là đúng rồi đó bác, chắc là bác cũng xiết ga giồng tui. Escape 2009 mới lấy nên chưa có nhiều nhận xét, chỉ duy nhất một cái : núm điều chỉnh độ nóng lạnh của máy lạnh, dở chưa từng thấy trên đời. Đi rửa xe, mấy ông thợ lấy khăn lau taplo vô tình vặn quá mức thế là nó tét cái ngàm, lên Ford thay thì không có, bảo đợi. Đến giờ cũng chưa có..... Cái dở thứ 2 là bắt buộc phải mở cửa bằng remote, nếu không xe sẽ hú ấm ĩ. Báo hại bữa remote hư, mở bằng chìa phụ chính hãng vào xe bật máy nó la bể xóm. Ai cũng nhìn tưởng mình chôm xe...

Bác khóa bằng Remote thì phải mở bằng Remote thôi, còn khóa bằng chìa thì mở bằng chìa được. Ngoài ra nếu khóa bằng remote mở bằng chìa thì nó hú lên, lúc đó bác dùng chìa đóng mở khóa 6 lần là nó hết kêu.
Kể cả khoá bằng chìa phụ cũng bị bác ạ. Thế mới chán.

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
khóa remote - mở chìa
khóa chìa - mở chìa
khóa bằng nút khóa trên cữa bên tài - mở chìa
tất cả đều kêu inh ỏi.
tóm lại 1 câu: mở bằng chìa là ... kẻ trộm, nên nó kêu :p

Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
Các bác cho em hỏi ES 2.3 Limited thì có thêm hơn được những option gì?

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
Cho em hỏi thêm ếch có trang bị cho xe căng bằng điện tử như SF full op k ?
em thấy trang này QC có nè nhưng k biết từ đời nào Ếch Vn mới có.
[link=http://www.fordvehicles.com/resources/ford/escape/2010/highlights/esp10_advanceTrac_0m23s.flv]

[/link]http://www.fordvehicles.com/suvs/escape/
[link]http://www.fordvehicles.com/suvs/escape/models/[/link]
OS mình có ai đi con xe nhập này chưa áh.
Nhìn option của nó ngon wa hơn hẳn ở Vn mình nhiều wá.

Last edited by a moderator: