Tập Lái
22/2/15
38
16
10
Hai bác nhớ tháo cái miếng mút oan nghiệt kia nhé. Nó nằm ngay dưới đáy hộp lạnh bên dưới gloves box. Vì nó mà mùi hôi sẽ làm khổ lỗ mũi anh em.
Cho e hỏi miếng mút ở vị trí nào v bác?
Với e thấy đèn zin FE mờ ảo thiệt.

• Haha
Reactions: Audi a6 2018
Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Lúc mới mua xe em cũng nghĩ như bác, cứ tưởng nó giống toyota nhấn 1 cái nó xanh đèn. Không hề ! Thao tác phải như này: chạy xe >40km/h rồi nhấn cái nút trên cần cruise (on), sau đó gạt nó xuống (set)thấy đèn tableau xanh là đã kích hoạt. Còn muốn bỏ cruise thì kéo nó về phía mình (cancel) thao tác giống đá pha ấy. Nếu mà chia sẻ về bệnh tật con này có mà em nói cả ngày không hết :D.
em đã làm như cách bác nói vẫn ko được, ford Phú Mỹ test thì nghi cái công tắc cruise control, thế là em thay luôn nhưng vẫn ù lì ra, thay oan cái ct...giờ em nghi có thể ở công tắc chân phanh (đèn vẫn sáng và xe ko báo lỗi)

Attachments

• Sad
Reactions: david1210
Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Thứ 6 tới em đi bảo trì sẽ gỡ ra luôn theo lời bác nói.
Cho e hỏi miếng mút ở vị trí nào v bác?
Với e thấy đèn zin FE mờ ảo thiệt.
Thể theo yêu cầu của các bác em xin hướng dẫn như sau: Các bác tháo cốp bên phụ (gloves box) ra sẽ thấy như cái hình dưới. Vị trí miếng xốp là nằm dưới đáy dàn lạnh chỗ gắn với ống thoát nước. Các bác dùng cây vít dẹp tháo hết mấy cái clip sắt ra sẽ mở hé được cái hộp dàn lạnh, phải hết sức nhẹ nhàng cẩn thận, mò và giựt miếng xốp ra, nó có dính keo nên khá khó tháo 1 chút. Khi lắp lại các bác cẩn thận coi lại cái dây cảm biến dàn lạnh nó vào rãnh chưa, không được để nó bị nghiến. :cool:

Đánh giá Ford Everest 2014 sau 5 năm và 100.000km sử dụng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
em đã làm như cách bác nói vẫn ko được, ford Phú Mỹ test thì nghi cái công tắc cruise control, thế là em thay luôn nhưng vẫn ù lì ra, thay oan cái ct...giờ em nghi có thể ở công tắc chân phanh (đèn vẫn sáng và xe ko báo lỗi)
Em nghĩ khả năng cao là cuộn cáp xoắn ốc trên tay lái có vấn đề hơn là công tắc chân phanh. Công tắc chân phanh hư thì đèn hậu xe ko sáng.

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Thể theo yêu cầu của các bác em xin hướng dẫn như sau: Các bác tháo cốp bên phụ (gloves box) ra sẽ thấy như cái hình dưới. Vị trí miếng xốp là nằm dưới đáy dàn lạnh chỗ gắn với ống thoát nước. Các bác dùng cây vít dẹp tháo hết mấy cái clip sắt ra sẽ mở hé được cái hộp dàn lạnh, phải hết sức nhẹ nhàng cẩn thận, mò và giựt miếng xốp ra, nó có dính keo nên khá khó tháo 1 chút. Khi lắp lại các bác cẩn thận coi lại cái dây cảm biến dàn lạnh nó vào rãnh chưa, không được để nó bị nghiến. :cool:

View attachment 2157204
Để em làm luôn. Có gì thông báo kết quả cho các bác

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Để em làm luôn. Có gì thông báo kết quả cho các bác
Máu thế bác, làm cẩn thận nhé, nhớ là nó chỉ mở hé ra được thôi và phải hết sức nhẹ nhàng không là bể cái hộp dàn lạnh là phiền lắm đó:confused:

• Like
Reactions: Audi a6 2018