Tập Lái
3/12/20
10
2
3
37
4. Chống ồn thì đi cách âm lại thôi bác
Xin chia sẻ thêm của bác về làm lại cách ầm chống ồn cho con Ế 7 tuổi này được không ạ. Em gà quá không biết làm thế nào, từ đâu bác ạ. Không rõ chi phí cho phần này có nhiều không bác

Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Xin chia sẻ thêm của bác về làm lại cách ầm chống ồn cho con Ế 7 tuổi này được không ạ. Em gà quá không biết làm thế nào, từ đâu bác ạ. Không rõ chi phí cho phần này có nhiều không bác
chi phí thì em cũng không rành nhưng bác nên cách âm sàn, cửa, và gầm dc thì khoang máy luôn nhé!

Tập Lái
15/4/21
3
0
1
27
Phom này e thấy men hơn phom mới,cũng muốn kiếm 1 e mà xe cũ máy dầu thấy nhiều người cản quá.các bác cho hỏi con này so với mít spot con nào hay hơn
xe đời mới mà chơi bác à

Hạng B1
4/12/20
85
215
33
Chào bác @Audi a6 2018
cho mình hỏi thêm bác là xe mình mấy năm gần đây tự nhiên nó không còn lạnh như xưa, chắc nó cũng già :) , ra hãng Ford kiểm tra thì báo gas lạnh bình thường và họ đề xuất là vệ sinh giàn lạnh khoảng 3,5tr, thấy vệ sinh không thôi mà mắc quá nên chưa làm. Ra garage gần nhà thì họ lắp thêm cái quạt giải nhiệt giàn nóng, tuy nhiên cũng chẳng cải thiện được mấy nhưng gần đây nóng quá chịu không nổi. Bác biết chỗ nào làm giàn lạnh tốt tốt chỉ giúp, định là ngay sau khi các bác ở trên cho phép vượt biên qua các tỉnh mà không cần giấy test covid là làm chuyến khoảng 10 đến 15 ngày, nhưng trước mắt là phải mang nó đi sửa trước chứ nóng quá.
Cảm ơn bác trước nhé.
Bác nào cũng có kinh nghiệm như trên cho em xin thêm thông luôn nhé, em cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
4/9/14
410
423
63
sáng sớm khởi động lần đầu trong ngày, nếu lạnh tốt 1 hồi thì k lạnh nữa thì do cảm biến nhiệt độ. khi đó anh để nhiệt độ cao lên nhiều, ví dụ 26 hoặc hơn mà k bị nữa thì đúng là hư cảm biến n độ

• Like
Reactions: PHONGTAN SG
Hạng B2
26/11/18
335
221
43
24
Chào bác @Audi a6 2018
cho mình hỏi thêm bác là xe mình mấy năm gần đây tự nhiên nó không còn lạnh như xưa, chắc nó cũng già :) , ra hãng Ford kiểm tra thì báo gas lạnh bình thường và họ đề xuất là vệ sinh giàn lạnh khoảng 3,5tr, thấy vệ sinh không thôi mà mắc quá nên chưa làm. Ra garage gần nhà thì họ lắp thêm cái quạt giải nhiệt giàn nóng, tuy nhiên cũng chẳng cải thiện được mấy nhưng gần đây nóng quá chịu không nổi. Bác biết chỗ nào làm giàn lạnh tốt tốt chỉ giúp, định là ngay sau khi các bác ở trên cho phép vượt biên qua các tỉnh mà không cần giấy test covid là làm chuyến khoảng 10 đến 15 ngày, nhưng trước mắt là phải mang nó đi sửa trước chứ nóng quá.
Cảm ơn bác trước nhé.
Thật ra thì lắp thêm cái quạt ngay tản nhiệt cũng không cải thiện thêm được nhiều đâu bác ơi. Xe em thì làm hãng từ mới, đi tới giờ 130k km thì dàn lạnh cũng chưa yếu gì hết, còn vệ sinh 3tr5 thì theo em là rẻ. Bác cứ mang lên cho họ vệ sinh, được thì nạp gas mới vào là ok à.

• Like
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Chào bác @Audi a6 2018
Cảm ơn bác trước nhé.
Bác kiểm tra thử xem gió xong xe còn mạnh k. Gió yếu thì có thể sau nhiều năm dàn làn bên trong khả năng bị nghẹt rồi. Kiểu giống máy lạnh ở nhà vài tháng phải cho xịt rửa dàn lạnh/nóng 1 lần.

• Like
Hạng B2
7/10/04
298
20
20
Bác chủ đi em FE máy xăng thì nó ăn uống sao bác?
Em đang mê dòng FE mà ít lúa nên chỉ tìm dc em đời cũ. Phân vân giữa dòng máy cơ mà máy điện. Nghe đồn máy điện mà hỏng chi phí sửa chữa cao hơn mà khó sửa (ko tự mần mò dc như máy cơ).
Em đang ưng đời 2007-2008, 1 cầu máy dầu, xin ý kiến các bác từng vần em nầy!

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Bác chủ đi em FE máy xăng thì nó ăn uống sao bác?
Em đang mê dòng FE mà ít lúa nên chỉ tìm dc em đời cũ. Phân vân giữa dòng máy cơ mà máy điện. Nghe đồn máy điện mà hỏng chi phí sửa chữa cao hơn mà khó sửa (ko tự mần mò dc như máy cơ).
Em đang ưng đời 2007-2008, 1 cầu máy dầu, xin ý kiến các bác từng vần em nầy!
Ý bác là trợ lực nhỉ?

Hạng B2
7/10/04
298
20
20
Ý bác là trợ lực nhỉ?
là đông cơ đó bác. Em cũng hóng hớt là với FE, từ 2008AT về sau thì dùng máy điện (Điều khiển kim phun dầu bằng hệ thống điện chứ ko cơ khí truyền thống).