Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
Em nghĩ bên hãng Ford nên dịch bài này ra tiếng Anh và gửi cho đội ngũ thiết kế của hãng, để tạo ra bản nâng câp 2018 ạ, mà em nghĩ kỹ sư nó cũng thừa biết hết rồi, nhưng nâng cấp quá nhiều trong 1 bản nâng cấp thì lấy cái gì để nâng cấp bản sau nữa?
- Chưa bao giờ em được đọc 1 bài hay như vậy (bài đánh giá trước về Focus của bác cũng là bài hay nhất tại thời điểm đó mà em từng đọc). Bài của bác hay vì:
- Nhận xét thẳng thắng, ko nhàm như những bài khác chỉ mang mục đích PR
- Có kiến thức rất tốt về ô tô nói chung cũng như các xe khác cùng phân khúc, từ đó mang lại cho người đọc lượng kiến thức cực kỳ bổ ích.
- Đánh giá cực kỳ chi tiết mọi thông số, ưu nhược điểm đầy đủ, quá hay cho các bác đang tham khảo, em nghĩ các bác bán hàng chưa chắc hiểu rõ sản phẩm được như bác.
- Câu văn mạch lạc, bài tuy dài nhưng ko ngán, đọc đến đâu hay đến đó, chính tả chuẩn cực kỳ
Thay mặt Forum em xin cảm ơn bác, mong bác sẽ tiếp tục có những bài đánh giá hay như vậy ạ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Focus thiết kế băng ghế sau rộng và thoải mái hơn tí nữa là ngon... chứ như hiện tại 2 người to lớn ngồi là không thoải mái

Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Thấy Ford năm nay chi cho pr khá nhiều đó. Trang xehay hình như được ford chi tiền hay sao mà thấy đánh giá xe ford nhiều, mà còn khen không thấy chê j cả.
Bác nói mình thấy chỉ có....đúng hi hi....Nói thật các fan của Ford cứ ném đá thoải mái ...con Focus có những ưu nhược điểm mình đã từng comment nhưng con EcoSport thì...vậy mà trang xehay cũng PR cho cố... Đến lúc mình ngồi vào chạy cả Focus ecoboost và EcoSport thì nói thật lòng đúng là không như quáng cáo. Các Bác fan của 2 xe này cứ ném đá thoải mái. Nói thật và thẳng...

Hạng B2
18/4/12
472
812
93
Hình như lần nâng cấp sau nữa kích thước của focus sẽ bự ra một chút. Năm 2014 lúc trước khi quyết định rước Focus 2.0 về em biết chắc chắn thể nào bản tiếp theo (là bản trong bài) sẽ sử dụng động cơ ecoboost và thêm đổ lùi chuồng, muốn đợi lắm mà đợi ko đc. Chỉ trách mình đang ở VN toàn xài đồ cũ thôi. Giờ ra đường nhìn thấy bản mới cũng buồn buồn, mà bỏ ra thêm 200tr để chạy bản mới thì khùng quá. :(

Em Focus này có một điểm tội: Nhiều option quá thì bị chửi, cắt option thì rồi cũng sẽ bị chửi. Cái bản 2.0 titanium hồi đó 840tr như vậy mà các bác hội Focus còn chưa ưng bụng, lập topic đòi hãng hỗ trợ nhập và nâng cấp bộ MyFord Touch như bản Mỹ mới chịu.

Hạng B2
16/8/14
116
86
28
50
Muốn bán tốt ở VN chỉ có cách hạ giá thấp hơn xe Nhật đáng kể. Còn không thì chỉ để ca ngợi mà không có người mua.

• Like
Reactions: Drbao and antoinevu
Hạng B1
3/3/16
87
59
18
Em kết bài đánh giá ... rất chi tiết :3dtuongtu:

Cá nhân em thấy Ford cần cải tiến chất lượng dịch vụ, hậu mãi nhiều hơn nữa thì mới mong bán được nhiều Focus :(

Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Giảm 100 củ nữa là ngon, Tự nhiên đăng giá cao rồi km, làm mất từ 10-12tr tiền thuế. Mà sao TH hay nhỉ, đóng thuế trước bạn theo hóa đơn luôn.

Hạng B2
9/4/16
243
291
63
35
Theo mình ford nên cắt những option không cần thiết như ra lệnh bằng giọng nói, thêm cửa gió phía sau, băng ghế sau rộng hơn chút và quan trọng nhất là giảm giá 100tr nữa thì lúc đó mới mong lọt top được.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/7/09
306
206
43
Thấy Ford năm nay chi cho pr khá nhiều đó. Trang xehay hình như được ford chi tiền hay sao mà thấy đánh giá xe ford nhiều, mà còn khen không thấy chê j cả.
em cũng chả biết chê nó điểm gì . ngoài cái nội thất bé hơn hãng khác vàicm

Hạng B2
30/7/09
306
206
43
Theo mình ford nên cắt những option không cần thiết như ra lệnh bằng giọng nói, thêm cửa gió phí sau, băng ghế sau rộng hơn chút và quan trọng nhất là giảm giá 100tr nữa thì lúc đó mới mong lọt top được.
dán vkool bản caocấp là ko lo nóng phía sau nhé . ranger khoang rộng hơn mà mức gió em để mức thấp nhất đi giữa trưa 39 độ mà ở dưới còn kiu mát . tối thì lạnh lun =))