Tập Lái
13/11/16
42
25
8
37
Focus đứng thứ tám xe bán chạy nhất thế giới nhé. Hehe. Mà công nhận focus chạy ngon.

Hạng B2
8/10/11
326
1.352
93
Kệ họ nói đi các anh. Mình có focus, mình thấy sướng thì cứ sướng cái đã. :)

Tập Lái
13/11/16
42
25
8
37
Kệ họ nói đi các anh. Mình có focus, mình thấy sướng thì cứ sướng cái đã. :)
Like câu của Bác. Mình đang đi focus sedan 2016 đến giờ, khá la happy, ko gì phàn nàn. Năm 2017 nó bán gần 700,000 xe toàn cầu cũng phải có lý do của nó. Mấy thánh ở Việt Nam phán như thiệt, chắc lại nghe nói.

• Like
Reactions: maichicong
Hạng B2
7/1/11
183
103
28
Ai đã lái Focus 1.5 Eco-boost bất cứ bản nào thì không thấy lái bất cứ con hạng C nào sánh bằng cả (thậm chí nhiều con hạng D).
Về sự rộng rãi thì rất đủ dùng cho 4 người do ưu tiên sự an toàn và cách âm nên vách và cửa rất dày. Còn việc chở 5 người với 5++ người là chuyện khác, Focus sinh ra không dành cho chạy Dịch vụ. Tôi dám cá bất cứ chiếc 5 chỗ nào >95% thời gian chỉ chở dưới 4 người, vậy mình cần ưu tiên cho sự sướng + 95% thời gian sử dụng hay mua cái xe phục vụ cho 5% thời gian (tức nhiên là trừ xe chạy dịch vụ, taxi mà Focus ko nhắm đến)

Hạng B2
24/10/15
283
284
63
Ai đã lái Focus 1.5 Eco-boost bất cứ bản nào thì không thấy lái bất cứ con hạng C nào sánh bằng cả (thậm chí nhiều con hạng D).
Về sự rộng rãi thì rất đủ dùng cho 4 người do ưu tiên sự an toàn và cách âm nên vách và cửa rất dày. Còn việc chở 5 người với 5++ người là chuyện khác, Focus sinh ra không dành cho chạy Dịch vụ. Tôi dám cá bất cứ chiếc 5 chỗ nào >95% thời gian chỉ chở dưới 4 người, vậy mình cần ưu tiên cho sự sướng + 95% thời gian sử dụng hay mua cái xe phục vụ cho 5% thời gian (tức nhiên là trừ xe chạy dịch vụ, taxi mà Focus ko nhắm đến)
Đó là cảm giác của bác thôi, mình lái thử Focus 1.5 ecoboost cũng không dưới 5 lần thì ko nghĩ như bác nhưng cũng thừa nhận Focus có những ưu điểm riêng như đầm chắc, cách âm tương đối. Riêng mình có cảm nhận cá nhân nội thất Focus giống như đồ chơi nhựa cho trẻ em, còn ngoại thất thì khá xấu (cá nhân mình thôi nhé). Chúc mừng các bác cảm thấy hạnh phúc với Focus, con xe các bác đang đi là tốt rồi.

Hạng B2
7/1/11
183
103
28
Đó là cảm giác của bác thôi, mình lái thử Focus 1.5 ecoboost cũng không dưới 5 lần thì ko nghĩ như bác nhưng cũng thừa nhận Focus có những ưu điểm riêng như đầm chắc, cách âm tương đối. Riêng mình có cảm nhận cá nhân nội thất Focus giống như đồ chơi nhựa cho trẻ em, còn ngoại thất thì khá xấu (cá nhân mình thôi nhé). Chúc mừng các bác cảm thấy hạnh phúc với Focus, con xe các bác đang đi là tốt rồi.

Mình đang nói về cảm giác lái của Focus chứ ko so về tiện nghi. Về tiện nghi thì vô chừng lắm, đẹp xấu tùy người thôi. Ko ai so sánh tiện nghi của Ferrari với Rolls Royce cả
Dù sao thì mỗi người mỗi cảm nhận và cảm nhận bản thân mình về giá trị mang lại của Focus ntn thì chia sẻ như thế ấy

• Like
Reactions: Drbao
LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
834
23.838
93
Xe mình, vợ người các bác cãi nhau làm chi. Nhưng ford sau bán hàng tệ nhất nhì vn

• Like
Reactions: Drbao
Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
Các bác cho hỏi:
Em có khoảng hơn 600tr, muốn mua lại1 e bản Titanium cũ đời 2016.
Xe tầm đó đến giờ liệu đã phải thay thế sửa chữa nhiều chưa ạ ? Nếu xe chạy tầm 4v trở lại.
Chi phí bảo dưỡng định kỳ hàng tháng khoảng bao nhiêu nếu em di khoảng 1000km/tháng ạ.
Xăng em k qtam cho lắm.
Em k tốn phí đậu, gửi xe.
Cảm ơn các bác!

• Like
Reactions: NhaFordBT
Hạng B1
26/12/13
51
22
8
Chuẩn đó bác, e dang dùng e nó đây, có lần nhà có việc e còn chở 7(tính cả tài) đi từ đăklăk về phú yên đây bác, có ai than gì đâu, xe vẫn bon bon đầm chắc