21/9/11
1.663
31.409
113
Mình cũng đi trong phố nhiều, hôm bữa trước vụ em Nhung bệnh nhân 17, hứng lên hai vợ chồng bỏ con cái ở nhà làm 1 chuyến đi Vũng Tàu uống ly cà phê trên núi, ăn bánh khọt rồi về.

Xe đi rất ngon, êm, ghi đông rộng điều khiển thoải mái hơn cả xe Lead của bx, đèn xe sáng, cốp rộng.
Máy mạnh chở 2vc lên núi thoải mái, khoảng sáng gầm cao nhất trong đám xe tay ga, cao hơn nhiều loại xe số nên leo lề, đi đồi, ruộng vẫn ok, tiêu thụ xăng mình không đo chính xác nhưng cũng ổn 45-55km/L tùy đường.

Chỉ có điều là hơi to, cồng kềnh chút, xe cao, các Bác 1,7m trở lên thì ngon, mình 1,65m có vẻ hơi thiếu nhưng chạy lại thấy bình thường.

Giá qua mùa dịch có thể hợp lý hơn, chứ gần 100 chai thì hơi cao.

Đánh giá HONDA ADV 150 mới mua: Xe cho những người thích dịch chuyển

Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
Em cũng thích con lắm này, mà nó ra vài tháng sau khi em mua con PCX 150 độ đẽo phuộc đèn và gắn thùng Givi, giá sau khi độ cũng bằng con ADV 150 này :(.

Suy nghĩ của bác cũng rất giống em về PKL, em cũng rất mê nhưng xét về mức độ thực dụng và sử dụng thường xuyên thì em loại ngay từ vòng planning. Sau này dư dả sẽ quay lại thăm viếng sau.

KLQ, con Ford Everest phía sau cũng của bác luôn phải không?

Em đi Shi + PCX, sau khi bán Shi rước ADV về. Nói thật đang dính cái vụ biển số chưa ra được, nếu xong xui chắc cho PCX chùm mền luôn. Cảm giác chạy con này nó lạ lắm, em dám khẳng định sướng hơn PCX và Sh vì em đi SH 9 năm và PCX 7 năm rồi. Đặc biệt ko phải rón rén leo lề như PCX.​

Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
Anh em thích chơi PKL nhưng vẫn thích đi trong phố thì nên chọn các dòng tay ga PKL. Rẻ thì có GTS300, mắc xíu có BMW C400 và đỉnh cao là Kymco AK550, Honda Forza 300. Mình thấy giờ xăng rẻ đi mấy dòng này hợp lí.

GTS 300 - BMW C400GT và Froza em đi rồi, thấy bình thường, còn chơi PKL phai chơi X-ADV hay Africa Twin dùng số tự động mới phê, scooter máy lớn mà dùng CVT ko phê.

• Like
Reactions: Face2Face
21/9/11
1.663
31.409
113
Em đi Shi + PCX, sau khi bán Shi rước ADV về. Nói thật đang dính cái vụ biển số chưa ra được, nếu xong xui chắc cho PCX chùm mền luôn. Cảm giác chạy con này nó lạ lắm, em dám khẳng định sướng hơn PCX và Sh vì em đi SH 9 năm và PCX 7 năm rồi. Đặc biệt ko phải rón rén leo lề như PCX.​

Đúng rồi, mình gọi cảm giác đó là "phấn khích"!

Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
Đúng rồi, mình gọi cảm giác đó là "phấn khích"!

Thật sự, chủ cần mở chìa khóa thấy đồng hồ nó chạy ngoăn nghèo là bị "kích thích" rồi bác. Khi em quyết đinh mua ai cũng chê, và nói mua PKL mà chơi, nhưng khi mua về mọi người chạy thử thì khen tới tấp :D ko nghĩ nó đẹp hơn và tiện nghi như trong hình.

Kích thích nhất đi đổ xăng, cả cây xăng quay nhìn mình :D

Hạng D
8/5/16
1.254
841
113
Anh em thích chơi PKL nhưng vẫn thích đi trong phố thì nên chọn các dòng tay ga PKL. Rẻ thì có GTS300, mắc xíu có BMW C400 và đỉnh cao là Kymco AK550, Honda Forza 300. Mình thấy giờ xăng rẻ đi mấy dòng này hợp lí.
Foza 300 nhập Thái thấy đang rao lanh quanh tầm 130 củ.
Cũng là 1 sự lựa chọn hợp lý :D

• Like
Reactions: cuvotudi
Hạng B2
6/12/14
454
1.954
93
E cũng thích chiếc này, có cái chưa đủ lúa. E đang đi chiếc SH, mà thấy cái tư thế ngồi nó k hợp với e. Lái lâu mỏi tay quá.