Xe em?

• Total voters
    146
Hạng B2
27/5/07
341
213
43
40
Cái quan trọng ko phải xe nào, mà là chơi như thế nào, riêng về điểm này bác đã đạt được! Xe rất đẹp, phù hợp với sở thích của bác, chia sẻ chân thành, cảm ơn bác! OS cần nhiều hơn những ng như bác để xe thực sự sinh ra phục vụ mình và sở thích của mình ^^ Chúc bác lái xe an toàn!

Hạng B1
27/6/12
90
170
33
Thành phố Đông Hà
Cái quan trọng ko phải xe nào, mà là chơi như thế nào, riêng về điểm này bác đã đạt được! Xe rất đẹp, phù hợp với sở thích của bác, chia sẻ chân thành, cảm ơn bác! OS cần nhiều hơn những ng như bác để xe thực sự sinh ra phục vụ mình và sở thích của mình ^^ Chúc bác lái xe an toàn!

Cảm ơn bác nhiều ạ :)

• Like
Reactions: YILKA
Tập Lái
9/10/07
39
4
8
Cụ thớt yêu xe và đam mê nhỉ. Xe chăm kỹ, đẹp :)
Mình ở Đông Hà đây, lúc nào off cafe mình ngắm cái xe của bác tí ^^

• Like
Reactions: Cuongcadillac
Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Nhà em cũng mới mua 1 con này,cho tụi chuyên gia nước ngaài qua đi

Hạng B1
9/10/16
90
59
18
38
Mấy bác chạy M3 1.5 cho em hỏi, cái xác 1.3 tấn + con máy 110 ngựa vượt thế nào trên QL ạ ? Tại em chưa thấy con xe hạng C nào mà máy yếu vậy ? (Con VIOS 1.5 máy 107 ngựa mà nặng có 1.1 tấn, chẳng lẽ con này tăng tốc còn thua VIOS ?)
Nhà em có con xe Outlander Sport 2.0 (150 ngựa) mà em lái vượt xe trên QL còn thấy hơi đuối... Nên thắc mắc vụ con M3 1.5 dữ lắm ạ.

Còn về độ đẽo thì đúng là Mazda không biết hàng đâu về mà dễ độ thế (đặc biệt là xe nhật)... Nhà em có Altis, Focus, OUtlander, CX-5 thì con CX-5 thằng ku em độ tè le hết luôn :)).
Theo thứ tự dễ độ Mazda > Toy > Mit > Ford (thằng phò này cái ECU kiểm soát hệ thống điện cực kỳ chặt luôn).
Về bảo dưỡng/after sale thì em thấy Toy > Mit > Mát > Phò (Mit chắc may gặp em sales dễ thương, và kỹ thuật luôn lắng nghe ý kiến khách hàng - mặc dù spare part về khá lâu, Mát thì kỹ thuật toàn lừa KH gà, Phò thì em bó giò - mặc dù con Focus là con em thích đi nhất trong 4 con)

Bác cứ ra ql chạy thì biết.

Tết rồi mình có quất SG QN 900km, chất full người và full đồ cáp sau, chạy khỏe ra mà còn không dám đạp vì sợ quá tốc. Đường trường chạy rất mát và tiết kiệm, tầm 5.6l/ 100km nhờ cộng hưởng của quán tính.

Đồng ý với bạn chủ thớt là dịch vụ còn chưa ngon, làm thiếu sót mình 2 lần. Phần ghế sau hơi chật thật nên chân dễ đụng vào phần ghế sau và đặc biệt có thể gây trầy phần để nước ngay cần số (không biết gọi tên gì cho chuẩn). Một số phần nội thất nhựa dễ bị trầy gây xấu xe, nên bọc da thêm chớ bên cửa trong, các vị trí không bọc da là dễ trầy lắm.

Cũng đau giống các bác mua M3 trước tháng 10 2016, đi 1 tháng mất 40 chai đau đớn :(

Mọi thứ còn lại chạy Mazda 3 1.5 đều ngon.

Chạy tp thì hơi hao vì sg kẹt quá, cỡ 10l/ 100km.

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác cứ ra ql chạy thì biết.

Tết rồi mình có quất SG QN 900km, chất full người và full đồ cáp sau, chạy khỏe ra mà còn không dám đạp vì sợ quá tốc. Đường trường chạy rất mát và tiết kiệm, tầm 5.6l/ 100km nhờ cộng hưởng của quán tính.

Đồng ý với bạn chủ thớt là dịch vụ còn chưa ngon, làm thiếu sót mình 2 lần. Phần ghế sau hơi chật thật nên chân dễ đụng vào phần ghế sau và đặc biệt có thể gây trầy phần để nước ngay cần số (không biết gọi tên gì cho chuẩn). Một số phần nội thất nhựa dễ bị trầy gây xấu xe, nên bọc da thêm chớ bên cửa trong, các vị trí không bọc da là dễ trầy lắm.

Cũng đau giống các bác mua M3 trước tháng 10 2016, đi 1 tháng mất 40 chai đau đớn :(

Mọi thứ còn lại chạy Mazda 3 1.5 đều ngon.

Chạy tp thì hơi hao vì sg kẹt quá, cỡ 10l/ 100km.
Em chạy ql nhiều nên mới thắc mắc chứ ạ ! Tất nhiên vượt thì kia cd5 còn vượt được nhưng ví dụ bác ngồi con honda civic turbo thì 10 cơ hội thì bác lụm được 8 - 9 case, còn ngồi kia cd5 thì 10 cơ hội được 3-4 case vậy đó ...
Còn chạy quá tốc hay không thì không liên quan tới vấn đề vượt xe bác ạ, em chạy con air blade còn quá tốc độ cho phép của QL1 được mà
em thì nghĩ xe này phù hợp đi nội thị hoặc các cậu/mợ đi chợ đón con hơn là 1 chiếc cùng bác đi hết các nẻo đường (tất nhiên không tính đường offroad)

Hạng B2
9/7/13
460
720
93
Con này máy yếu và vỏ mỏng kinh, không biết cái khung có bị cắt giảm để giảm giá thành như vỏ không.