Hạng B2
21/10/06
185
1
18
RE: Đánh giá mức tiêu hao nhiên liệu xe Fiat của bạn.

Trích đoạn: cangguru
@FiatLux: Hôm nào chiêm ngưỡng cái phần mềm của Bác cái nhỉ, à E xin nhắc Bác đường Nguyễn Công Hoan hơi hẹp, BÁc cứ đeo kính đen ép xe của E như thía là E bắt đền Bác đấy

Chết chửa, ra là bác cangguru à? Em toàn đi đường Nguyễn Công Hoan đến cơ quan mà không nhận ra bác, cứ tưởng teen nào đi gấu thế nên hơi ép tý...

Hạng B2
2/10/07
121
2
18

Nhà em Albea 1.3 đời 2004
Test thử 2 chuyến Hà Nội - Mù Cang Chải 6,7 lít/100 km, điều hòa 100%, 2 người
Hà Nội - Huế - Hà Nội 5,2 lít/100 km, điều hòa 100%, 1 người
Nội ô Hà Nội em đi làm hàng ngày từ Kim Giang - Nghi Tàm trung bình 10 lít/100 km, điều hòa 100%

Hạng B2
12/7/08
255
0
0
Hà Nội

Vừa rùi đi HP đo kỹ siena 1.6 là đi cao tốc, đủ tải 4người, bật đh suôt hành trình 7l/100km; TP khó đo lắm

Hạng B2
12/7/08
255
0
0
Hà Nội

Đánh giá thì dễ nhưng bây giờ nhiều cây xăng ăn gian quá, có chuẩn đâu mà đo đc chuẩn...

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: fiatsiena1.6
Đánh giá thì dễ nhưng bây giờ nhiều cây xăng ăn gian quá, có chuẩn đâu mà đo đc chuẩn...
Đúng zoài - Bác này kinh nghiệm ghê . Hình như nhà bác fiatsiena1.6 có mở cây xăng thì phải ???? Em có phương pháp tiết kiệm xăng bằng cách chăm sóc 4 quả lốp luôn đủ cân đủ lạng nhờ cái đồng hồ chuẩn đã được nhiều người chứng kiến .

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Trích đoạn: Vohai

Đúng zoài - Bác này kinh nghiệm ghê . Hình như nhà bác fiatsiena1.6 có mở cây xăng thì phải ???? Em có phương pháp tiết kiệm xăng bằng cách chăm sóc 4 quả lốp luôn đủ cân đủ lạng nhờ cái đồng hồ chuẩn đã được nhiều người chứng kiến .
Theo kinh nghiệm của cụ Hát Lờ đã phổ biến, thì: Muốn tiết kiệm xăng tối đa, phải luôn chủ động giữ tốc độ chạy xe 60 phút/ 1 giờ cụ nhỉ?

Hạng D
17/11/07
1.088
2
0

Trích đoạn: phuongcuunet

Trích đoạn: Vohai

Theo kinh nghiệm của cụ Hát Lờ đã phổ biến, thì: Muốn tiết kiệm xăng tối đa, phải luôn chủ động giữ tốc độ chạy xe 60 phút/ 1 giờ cụ nhỉ?
Bác Phuongcuunet ngâm cứu em ghê nhá - Em xác nhận lại : Đúng là phải chạy giữ tốc độ chạy xe 60 phút/1 giờ các bác nhé - có gì thắc mắc về kỹ thuật điện hỏi em giải đáp cho .

Hạng B2
8/7/15
175
85
28
Long An

1. Fiat Albea 1.6L-2005
2. Thành phố : 8.5L/100km(có điều hòa,chủ yếu là đi số 3,có đi trớn hay còn gọi là đi côn, điều kiện đường xá TPHCM))
3. Xa lộ : 5.5L/100km(Đi côn là chủ yếu,có điều hòa 80% quảng đường,20% đoạn đường không điều hòa, mở cửa ngắm cảnh, hít thở khí trời:D, điều kiện đường đi Vũng Tàu, Test hồi Tháng 7/2005)
4. Trung bình : 7L/100km;)

Báo cáo hết...:)
Em này có hay hỏng vặt không bác? Phụ tùng thay thế có dễ tìm không? Hiện giá 140tr sx 2007 có nên mua không bác. E định lấy đi làm hàng ngày. Mỗi ngày e đi 100km. Bác tư vấn e với. E mua lần đầu ak. Thanks!