Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Xe Pháp chỉ kết mỗi Peugoet 508 :D Chứ mấy em còn lại quả thật chưa hợp nhãn người Á Đông, giá cao cũng là 1 phần cản trở những ai muốn trải nghiệm :)

• Like
Reactions: hoangpsg
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Từng có dịp nói chuyện với bác GM phân phối cho Renault cách đây 5 năm, ở cái văn phòng trên Tây Hồ, hỏi bác ấy sao lại chọn Renault để bán ở VN, trong khi Renault tại Pháp sắp phá sản thì bác ấy kêu là tao sẽ đưa ra thông điệp xe Pháp, sx tại Hàn Quốc - liên doanh Samsung... nhắm vào đối tượng trẻ thành đạt, đi du học Pháp về...
Bố khỉ, du học Pháp toàn học bổng hoặc miễn phí học phí, về lại làm nhà nước, nghèo bỏ mẹ, lấy đek đâu ra tiền mà mua xe Pháp liên doanh Samsung.
Bảo bác ấy là muốn bán đắt thì đừng có nói là tao LD với Samsung... nói xong cái thấy thái độ bác ấy là biết ae không vui rồi.
Bó tay với tư duy kiểu Pháp, em ở Pháp 2 năm, cái model Megane 2015 này có từ 2012 rồi, đúng như bác gì đó nói ở trên, dân Pháp chỉ ưa PSA với Citroen thôi.
Renault VN sống đến giờ này đúng là kỳ tích. Nó mang hàng thải loại đến VN bán để có doanh số, xấu mặt nước Pháp chứ đại diện cái gì

Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Từng có dịp nói chuyện với bác GM phân phối cho Renault cách đây 5 năm, ở cái văn phòng trên Tây Hồ, hỏi bác ấy sao lại chọn Renault để bán ở VN, trong khi Renault tại Pháp sắp phá sản thì bác ấy kêu là tao sẽ đưa ra thông điệp xe Pháp, sx tại Hàn Quốc - liên doanh Samsung... nhắm vào đối tượng trẻ thành đạt, đi du học Pháp về...
Bố khỉ, du học Pháp toàn học bổng hoặc miễn phí học phí, về lại làm nhà nước, nghèo bỏ mẹ, lấy đek đâu ra tiền mà mua xe Pháp liên doanh Samsung.
Bảo bác ấy là muốn bán đắt thì đừng có nói là tao LD với Samsung... nói xong cái thấy thái độ bác ấy là biết ae không vui rồi.
Bó tay với tư duy kiểu Pháp, em ở Pháp 2 năm, cái model Megane 2015 này có từ 2012 rồi, đúng như bác gì đó nói ở trên, dân Pháp chỉ ưa PSA với Citroen thôi.
Renault VN sống đến giờ này đúng là kỳ tích. Nó mang hàng thải loại đến VN bán để có doanh số, xấu mặt nước Pháp chứ đại diện cái gì
Em nghĩ mấy cái xe Châu Âu bán Việt Nam trừ bộ ba của Đức ra thì Châu Âu hay các nước khác nó đều xếp vào dòng bình dân, anh em nói vui là xe cỏ, cạnh tranh quyết liệt theo từng phân khúc, tùy thị trường thì có hãng hơn hãng kém.

Mấy em này xe bình dân mà giá hạng sang :(

Hạng C
3/9/15
500
544
93
các bạn mua xe này giờ cũng đang nóng lòng lắm nhỉ

Hạng B2
8/8/15
343
149
43
54
Xe Pháp...chỉ dành cho những người tinh tế :3dcuoi: Em không tinh tế nhưng em chạy xe Pháp nên em bị...ế :D Nói chứ cái giá xe Pháp nhìn chát thật, nhưng ai đã lỡ yêu vẻ ngoài/vẻ trong/hay bất cứ cái gì của xe Pháp thì...giá cả bàn sau. Hề hề...
Trên tay Peugeot 3008 chưa bác?

• Like
Reactions: hoangpsg