Tập Lái
12/12/16
34
15
8
35
Sao trong catalog (ảnh) ở bên dưới thì có tự động khóa cửa khi vận hành và mở cửa khi có tai nạn mà nhỉ? Sao trong nhược điểm lại ko có tự động khóa cửa? Có cái gì đó sai sai?
Xe đẹp giá hơi cao, không biết độ bền và giá phụ kiện, service thì thế nào nhỉ?
Độ bền thì mình chưa dám nói. Phần service của Thaco thì khỏi chê. Mình thấy nhiều lúc còn tốt hơn Lexus còn Honda, toyota .... thua xa

Tập Lái
12/12/16
34
15
8
35
Bác nói vậy hơi coi thường người sử dụng Peugeot rồi :)
Người mua xe peugeot phần lớn là dư tiền nha bác và đã chạy qua nhiều dòng xe rồi. Nay muốn trải nghiệm thử dòng xe mới để có thêm những cảm nhận mới. Người lần đầu tiên mua xe toàn lên diễn đàn hỏi thăm ý kiến thế nào cũng bị bàn ra. Rieng bản thân mình thì ford,mazda,toyota,honda đều đã có trải nghiệm qua hết rồi. Với 1 phần lớn service cua Thaco rất tốt hơn hẳn Toyota,honda... nhiều khi hơn cả Lexus

Tập Lái
12/12/16
34
15
8
35
Cách định giá cao của Thaco cho dòng xe Peugeot là 1 nghệ thuật bán hàng đấy Bác. Nếu định giá 5008 trên dưới 1 tỷ thì doanh số 5008 chưa chắc bằng hiện nay. Tâm lý sính xe Âu, xe đắt tiền của người tiêu dùng nên Thaco đã có chiến lược định giá và bán hàng rất hay.
Hiện nay ở khu em ở xe Peugoet 5008 và 3008 còn nhiều hơn Ford Everest, Santafe; những người mua xe Peugoet cơ bản là người ít tiền nhưng muốn mua xe Âu, phải đắt nhất phân khúc ...
Bác nói vậy là hơi bị nông cạn. Người mua peugeot hơi bị dư tiền và đã có trải nghiệm nhiều dòng xe rồi cho nên muốn thử cái mới ở peugeot. Riêng mình toyota,honda,mazda,ford... đã đi qua hết rồi nên cũng muốn thử cảm giác mới khác. Và 1 phần lớn là do service cua Thaco quá tốt hơn hẳn cả toy,honda... ngay cả service lexus còn k bằng. Người ít tiền và lần đầu mua xe không bao giờ dám mua peugeot đâu nhé bác vì họ chưa lái qua xe nào KINH NGHIỆM NON NỚT NHƯ BÁC ĐÂY và họ sẽ chọn những dòng xe phổ biến như toy hay honda. Chúc bác trong tương lai sẽ có cơ hội mua được nhiều loại xe khác để có thêm kinh nghiệm

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
12/12/16
34
15
8
35
Xin phép các bác ngoài lề chút nhé.
Em dị ứng với bọn pháp và trung quốc, hỏi em thù thằng nào hơn thì em thù thằng chó Pháp hơn vì sao lại thù vì em thấy thằng giặc phương bắc xâm lược Việt Nam 1000 năm chưa bằng thằng chó pháp đô hộ mình 100 năm nó vơ vét tại nguyên, dùng chính sách ngu dân...những năm tháng đen tối nhất của dân tộc VN là những năm tháng chó pháp xâm lược nước Việt.
Em không dùng đồ của Pháp.
Vậh là bác nên ghét Nhật,Mỹ luôn đi

MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.444
113
Người mua xe peugeot phần lớn là dư tiền nha bác và đã chạy qua nhiều dòng xe rồi. Nay muốn trải nghiệm thử dòng xe mới để có thêm những cảm nhận mới. Người lần đầu tiên mua xe toàn lên diễn đàn hỏi thăm ý kiến thế nào cũng bị bàn ra. Rieng bản thân mình thì ford,mazda,toyota,honda đều đã có trải nghiệm qua hết rồi. Với 1 phần lớn service cua Thaco rất tốt hơn hẳn Toyota,honda... nhiều khi hơn cả Lexus
nghe như seeder của thaco quá
Cần em dẫn link chê bảo trì thaco ko?
Cần e tag người thật việc thật chửi thaco ko?

• Like
Reactions: Ganeskoto
Tập Lái
12/12/16
34
15
8
35
Mình không seeder gì cả, chỉ là mình mua nhiều xe và bảo trì ở thaco nhiều rồi mà chưa hề có sự cố gì, chỉ có hài lòng và hài lòng

Hạng B2
11/7/10
112
84
43
www.otosaigon.com
Cách định giá cao của Thaco cho dòng xe Peugeot là 1 nghệ thuật bán hàng đấy Bác. Nếu định giá 5008 trên dưới 1 tỷ thì doanh số 5008 chưa chắc bằng hiện nay. Tâm lý sính xe Âu, xe đắt tiền của người tiêu dùng nên Thaco đã có chiến lược định giá và bán hàng rất hay.
Hiện nay ở khu em ở xe Peugoet 5008 và 3008 còn nhiều hơn Ford Everest, Santafe; những người mua xe Peugoet cơ bản là người ít tiền nhưng muốn mua xe Âu, phải đắt nhất phân khúc ...
Kinh, bác dùng từ “ ít tiền” với người bỏ ra 1,5 tỉ để mua cái xe thì cũng lạy bác

Hạng B2
11/7/10
112
84
43
www.otosaigon.com
Xin phép các bác ngoài lề chút nhé.
Em dị ứng với bọn pháp và trung quốc, hỏi em thù thằng nào hơn thì em thù thằng chó Pháp hơn vì sao lại thù vì em thấy thằng giặc phương bắc xâm lược Việt Nam 1000 năm chưa bằng thằng chó pháp đô hộ mình 100 năm nó vơ vét tại nguyên, dùng chính sách ngu dân...những năm tháng đen tối nhất của dân tộc VN là những năm tháng chó pháp xâm lược nước Việt.
Em không dùng đồ của Pháp.
Ông biến đi cho nước trong, chắc mới từ trong rừng chui ra à, ông không dùng đồ Mỹ, Nhật, Trung Quốc luôn đi cho gọn.

Tập Lái
13/3/15
3
1
1
47
Ba Ria
E đi PG 5008 đây. chạy đc 5k km rồi. Mua về là hôm sau làm tour SG-ĐL luôn, gần đây nhất là 1 mình em phi SG-Đà Nẵng. Em chỉ thấy có mấy nhược điểm như này :
  • Xe này đi trong thành phố thì hơi khó chịu vì turbo lag, đạp ga bị trễ.
  • Tấm màn che cửa sổ trời panorama quá mỏng. Nên chạy xe dưới trời nắng thì sẽ hao máy lạnh hơn bình thường, để xe ngoài trời thì bước vào như cái lò :)). Khắc phục là lột keo Lumar hãng cho xong dán lại keo VKool là đỡ ngay. Hoặc dán luôn 2 miếng cách nhiệt màu bạc bạc lên cửa sổ trời ( cách này mất mĩ quan tí, nhưng mà hiệu quả hơn ).
  • Vô lăng bé nên từ xe khác đổi qua xe hơi bị hụt hẫng tí. Phải mất 1 lúc mới làm quen được.
Lúc đầu mua xe, thấy máy 1.6 cũng sợ. Vậy mà đi ĐL nhét 8 người lớn - 2 trẻ em ( đứa 2t, đứa 4t ) vẫn trèo đèo lội suối vô tư.
Cái khóa cửa tự động bác chủ thớt nói. Là nhắc đến việc Tắt máy, mang chìa khóa ra khỏi xe tầm 3m-5m thì xe tự LOCK. Nhưng em thấy chức năng đó ko cần thiết. Cứ cho chìa khóa trong túi, Ra khỏi xe touch nhẹ vào tay nắm cửa 1s là Locked. Cũng chả tốn thêm công sức là bao.
Mình cũng định đổi sang con 3008. bữa rồi ra chạy thử thấy ngon mà

Tập Lái
12/12/16
34
15
8
35
Ông biến đi cho nước trong, chắc mới từ trong rừng chui ra à, ông không dùng đồ Mỹ, Nhật, Trung Quốc luôn đi cho gọn.
Thằng ông nội này nhảm thật. Thời chiến trang thế giới thì tụi tư bản thằng nào lại k như vậy, đâu phải có mình thằng Pháp, thằng Anh, tay ban nha, nhật, mỹ ... cũng vậy. Còn thời buổi hiện đại bây giờ nói chuyện như thằng này thì vào rừng mà sống