Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
Xe em Grandis mua năm 2009,đi được 15k km thì em đảo chéo vỏ sau ra trước.Nhưng sau khi đảo,em lại thấy tốc độ trên 120 km/h thì có hiện tượng tay lái bị run.Nếu như vậy thì nên mang xe vô hãng để cân vỏ ,mâm hay mang đi nơi nào uy tín?
Ngoài nguyên nhân trên có còn nguyên nhân nào khác ko các bác?
Cám ơn.

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Cân mâm vỏ để cho cân bằng động của bánh tốt nhất . Theo em khi đảo bánh xe thì không có vấn đề gì . Cân bằng động bị ảnh hưởng khi bác thay vỏ mới, hay vá xe .

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
profi nói:
Cân mâm vỏ để cho cân bằng động của bánh tốt nhất . Theo em khi đảo bánh xe thì không có vấn đề gì . Cân bằng động bị ảnh hưởng khi bác thay vỏ mới, hay vá xe .

Từ lúc mua xe đến giờ thì e đã 2 lần vá vỏ xe.Có thể khi đoả vỏ xe sau ra trước nên bị,vì lúc trước e vá vỏ sau.Chắc mai e mang vô hãng check.

Hạng B2
4/5/10
144
13
18
Lời khuyên chân thành: Bác nên mang ra garage để họ đảo lốp + kiểm tra và cân bánh luôn thể bác ạ (ko quá 30' + <300k).

Hạng B2
4/5/10
144
13
18
tran_tuan_duc nói:
baoloc nói:
Lời khuyên chân thành: Bác nên mang ra garage để họ đảo lốp + kiểm tra và cân bánh luôn thể bác ạ (ko quá 30' + <300k).

E đảo lốp ở garage quen chứ ko phải tự làm ở nhà.

Bác chọn Garage nào làm được cả 2 việc cho tiện bác ơi.

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
Sáng nay em vào Mit An Lạc kiểm tra,họ cũng có máy check,nhưng khi bù chì thì lại dán theo miếng chì bằng keo 2 mặt,nhìn rất lỏng lẻo,em nghĩ rửa xe vài lần là tróc,được cái anh mânger ko lấy tiền bill,em tip 100k.
Xe em 2 bánh sau cán phải đinh,nhưng trong hãng lại ko có vá vỏ,thế là mai lại phải mang xe đi vá.Ko bik vá xong có lại phải cân lốp?

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
tran_tuan_duc nói:
Sáng nay em vào Mit An Lạc kiểm tra,họ cũng có máy check,nhưng khi bù chì thì lại dán theo miếng chì bằng keo 2 mặt,nhìn rất lỏng lẻo,em nghĩ rửa xe vài lần là tróc,được cái anh mânger ko lấy tiền bill,em tip 100k.
Xe em 2 bánh sau cán phải đinh,nhưng trong hãng lại ko có vá vỏ,thế là mai lại phải mang xe đi vá.Ko bik vá xong có lại phải cân lốp?

Miếng chì này là 5g đó, dán bằng keo 2 mặt không tróc đâu Bác, do lực ly tâm.