Hạng D
22/8/16
2.236
22.740
113
Hàng năm phường có kinh phí để làm mấy cái này. Dân bỏ tiền ra làm, mấy lão xuống chụp hình rồi về báo cáo rồi lấy tiền bỏ túi riêng á

Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Hàng năm phường có kinh phí để làm mấy cái này. Dân bỏ tiền ra làm, mấy lão xuống chụp hình rồi về báo cáo rồi lấy tiền bỏ túi riêng á
Cái này thì chắc ko có đâu, tù mọt gông.
Nhưng bác trên nói nhà thầu phường đưa xuống mà chấp nhận thì tự bóp dái nhận lỗi bản thân đi. Cái đường 15 với 20 là nó chênh nhau cả đống tiền, chưa kể hệ thống cấp thoát nước. Nhìn vô rẻ hoá ra lại mắc.

• Like
Reactions: Cx52018
Hạng B2
9/4/19
109
107
61
35
Hẻm nhà mình dân toàn lấn hẻm để xây nhà :( giờ không biết bao giờ phường nó xử lý , làm đơn lên phường xuống thì kêu là lỡ rồi thôi cho người ta ở. DKM

• Like
Reactions: trt and Cx52018
Hạng B2
17/4/17
111
220
43
Có pác nào biết lý do vì sao đường 47, khu vực sân banh Phúc Thành từ đầu tháng 8 đến nay nhộn nhịp dân môi giới ko vậy? thấy cái nhà treo bán vài ngày gỡ xuống ko bán nữa....nghe nói có nhóm NĐT mua lại khu đất sân banh Phúc Thành để xây nhà phố gì đấy...

Hạng B2
27/5/17
447
793
93
40
Có pác nào biết lý do vì sao đường 47, khu vực sân banh Phúc Thành từ đầu tháng 8 đến nay nhộn nhịp dân môi giới ko vậy? thấy cái nhà treo bán vài ngày gỡ xuống ko bán nữa....nghe nói có nhóm NĐT mua lại khu đất sân banh Phúc Thành để xây nhà phố gì đấy...

Wow...thông tin hot vậy? Em có căn 90m2 trong hẻm 58 này. Bác có thông tin gì báo em với, mà cho em hỏi giá đất trong này sao? Em có sổ đầy đủ ( nhưng trong sổ mới cấp ghi quy hoạch cây xanh, trong khi sổ củ thì ko có)

Hạng B2
9/4/19
109
107
61
35
Wow...thông tin hot vậy? Em có căn 90m2 trong hẻm 58 này. Bác có thông tin gì báo em với, mà cho em hỏi giá đất trong này sao? Em có sổ đầy đủ ( nhưng trong sổ mới cấp ghi quy hoạch cây xanh, trong khi sổ củ thì ko có)
Xui cho bạn là nguyên dg này quy hoạch gần hết, quy hoạch cây xanh còn không được xây nhà tạm, giờ bán cũng khó luôn

• Like
Reactions: minhtri1189
Hạng B2
17/4/17
111
220
43
Xui cho bạn là nguyên dg này quy hoạch gần hết, quy hoạch cây xanh còn không được xây nhà tạm, giờ bán cũng khó luôn
Pác nói đường 47 dính quy hoạch cây xanh, không được xây nhà tạm nhưng tôi thấy từ đầu năm đến nay có 3 - 4 căn nhà (từ đầu đường 47 đến đầu hẻm 58) đập hết và xây lại (1 trệt, 1 lầu)....khu đất cạnh tiệm sửa xe Phúc Thành hiện đang xây 1 - 2 căn nữa. Vậy là ntn hả pác ?

Hạng B2
17/4/17
111
220
43
Nghe nói nhóm của Cty nhà đất Văn Minh gì đấy (thông tin chưa được xác thực nha pác), hình như họ đang muốn mua luôn khu đất trống đối diện sân banh Phúc Thành luôn

Hạng B2
9/4/19
109
107
61
35
Pác nói đường 47 dính quy hoạch cây xanh, không được xây nhà tạm nhưng tôi thấy từ đầu năm đến nay có 3 - 4 căn nhà (từ đầu đường 47 đến đầu hẻm 58) đập hết và xây lại (1 trệt, 1 lầu)....khu đất cạnh tiệm sửa xe Phúc Thành hiện đang xây 1 - 2 căn nữa. Vậy là ntn hả pác ?
Có rồi xin giấy phép sửa lại, sau đó làm lụi xây lên bằng cách cho tiền nhưng không được hoàn công, còn nhà mới không được xin phép xây dựng, giờ nhà xây mới toàn 1 trệt 2 lầu trở lên, con sửa lại thường 1 trệt 1 lầu hoặc 1 trệt 1 lửng do nhà cấp 4 cũ toàn làm thêm cái gác nhỏ, để xin sủa lại theo hiện trạng