Hạng B2
6/3/06
478
250
63
Sài gòn
New Technology + All in One + Competitive Price + High qualityThis is the newest 8" All-in-One Design for FORD FOCUS from 2012 with CanBus Decoder (it cost GBP30),which support Focus Sync System, Beautiful appearance, MTK3360 800MHz CPU, 256MB RAM, support 1080P RMVB Video, support the newest 10-Band EQ, support WiFi and 3G WCDMA Internet, VMCD---Virtual 10 CD Changer, Bluetooth PB-Download and PB-Search, Steering Wheel Control, built-in 6 Games, Calculator, 102 Start Unit Logos, 10 internal wallpapers and can update user's wallpaper,external Microphone incl., show and play iPod/iPhone4/5/iPad playlists,Support Portable Hard Disk up to 500GB, Car Recorder and DVB-T/ATSC Box input + power supply + Touch control

tok
Tập Lái
5/8/14
38
9
8
50
Em mail hỏi bọn Erisin cụ thể xem có giữ được các tính năng : Sync, cảm biến, điều khiển vô lăng, đỗ xe tự động không, nó chẳng nói cụ thể gì mà bảo là xem quảng cáo của nó, nên em vẫn nghi ngờ vụ giữ được Sync lắm. Nó trả lời như sau:

Hi customer,
Thanks for your inquiry.

For all the functions, we have listed on the ads, please kindly check it.

Beat regards.
Customer Service

PnC
Hạng B1
31/8/13
90
12
8
Syn thì chắc có nhưng chưa thấy nói và hình của Auto Parking, mình cũng email hỏi thì chỉ trả lời vụ Syn:
Yes, just as we described in the ads, the SYNC system function is supported. Best regards.
Customer Service

Tập Lái
7/10/14
15
10
3
39
Dear các bác, em co chút ý kiến:
1. SYNC: thực chất là bluetooth và voice command
DVD nào cũng có bluetooth
Voice comand (có thể add thêm), voice command cho DVD phức tạp hơn CD vì điều khiển nhiều tính năng hơn.
Nhược điểm SYNC: dùng tiếng Anh, mức độ hữu dụng không cao
2. Thị trường TQ: Ford Focus không có chức năng auto parking nên các bác hỏi sales DVD thì sao nó biết.
Rất hiếm DVD giữ được chức năng Auto parking & city stop
3. Chất lượng âm thanh của CD Sony khá hay, một số DVD trên thị trường sẽ không bằng.
Happy New Year to all

Tập Lái
13/6/15
6
0
1
36
Các bác ghé thử Sagon Ford thử chức năng DVD mới nhé: auto parking, parking sensor, voice command, chất lượng âm thanh hơn hẳn Sony nhé

Không hiểu ngoài Hà Nội có DVD này không không bác nhỉ

tok
Tập Lái
5/8/14
38
9
8
50
Em mới chuyển sang chuyên ngành khảo cổ nên xin phép được khai quật lên.
Sau hơn một năm vật vã với DVD cho ANF, hôm nay em đã đặt mua và lắp bộ DVD của Ford Trường An - Trung Quốc. Kết quả như sau:
- Các tính năng giữ được và mất
1. Mất cảm biến trước và do đó mất lùi chuồng tự động
2. Giữ: SYNC giữ được hoàn toàn, giữ được điều khiển vô lăng, giữ được đường USB trong hộc tì tay, giữ được cảm biến sau (cả tiếng và hình), âm thanh tương đương bộ gốc.
3. Thêm: Cam lùi rất nét, chạy được DVD, em chưa thử cài dẫn đường, định một vài hôm nữa đi cài, không biết nên chọn Vietmap hay Navitel, các bác đã xài cho em xin ý kiến ạ.
- DVD mới: Menu lẫn cả tiếng Anh lẫn tiếng Tàu nên chưa xem hết được. Màn hình đẹp, play DVD ổn, nhưng không xem được AVI trong USB,không hiểu là không được hay em chưa biết dùng nữa. Sử dụng điện thoại ngoài SYNC thì có thể dùng phím bấm trên màn cảm ứng.
- Em không hiểu tại sao mà cảm biến sau giữ được, hiển thị cả hình và tiếng, mà cảm biến trước lại không giữ được. Về dây cắm thì các zắc cắm của bộ mới vừa vặn với bộ cũ, không phải cắt hay đấu dây gì cả, bộ mới có thêm 1 dây chuẩn mini usb không biết cắm vào đâu nên em cuộn gọn lại.
- Như vậy bác nào xe 1.6 mà lắp bộ này thì hoàn toàn ngon, vì xe 1.6 không có cảm biến quanh xe và lùi chuồng. Em vẫn đang nhờ hỏi vụ cảm biển, có thông tin gì em sẽ post.
- Em muốn post mấy hình lên mà chưa biết làm thế nào ạ.

• Like
Reactions: Thuykien