Hạng B2
5/5/16
395
442
63
44
KhaKha....
Em hổng dám phát biểu linh tinh nữa, sợ banned nick sẽ lên Lê Xù. hahaha.
Thật tình, theo tiêu chuẩn quy định cho đường ô tô, nếu đường có hai làn xe cơ giới trở lên thì phải vạch kẻ phân chia đường là vạch đôi hoặc dải phân cách cứng.

Tuy nhiên, một vài nơi (chỉ số ít thôi), các anh chánh nhà ta cứ phan vạch cứng cho đường có 1 lane cơ giới + 1 lane thô sơ.

Việc này vô tình chung vi phạm những quy tắc giao thông, nếu như chỉ có 1 lane cơ giới, kèm dải phân cách cứng thì chúng ta sẽ có 1 đoàn xe rùa chạy từ từ, nếu như anh nào chạy trước bò 15kmh để tìm quán karaoke XXX, các anh sao muốn vượt thì vượt như thế nào?
Nhưng thôi, vài ngày nữa các anh chánh sẽ vẽ lại vạch đầy đủ cho các bác, nhất là đoạn Hoàng Văn Thụ (từ 7 Hiền đến Lăng Cha Cả).
Mong bị banned nick lần nữa để em tậu con LS 570 chạy cho sướng. hihi
Xem thử.....
https://www.otosaigon.com/threads/vach-ke-duong-moi.8776862/page-3#post-13278716

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
KhaKha....
Em hổng dám phát biểu linh tinh nữa, sợ banned nick sẽ lên Lê Xù. hahaha.
Thật tình, theo tiêu chuẩn quy định cho đường ô tô, nếu đường có hai làn xe cơ giới trở lên thì vạch kẻ phân chia đường là vạch đôi hoặc dải phân cách cứng.

Tuy nhiên, một vài nơi (chỉ số ít thôi), các anh chánh nhà ta cứ phan vạch cứng cho đường có 1 lane cơ giới + 1 lane thô sơ.

Việc này vô tình chung vi phạm những quy tắc giao thông, nếu như chỉ có 1 lane cơ giới, kèm dải phân cách cứng thì chúng ta sẽ có 1 đoàn xe rùa chạy từ từ, nếu như anh nào chạy trước bò 15kmh để tìm quán karaoke XXX, các anh đi sau muốn vượt thì vượt như thế nào?
Nhưng thôi, vài ngày nữa các anh chánh sẽ vẽ lại vạch đầy đủ cho các bác, nhất là đoạn Hoàng Văn Thụ (từ 7 Hiền đến Lăng Cha Cả).
Mong bị banned nick lần nữa để em tậu con LS 570 chạy cho sướng. hihi
Chạy 570 thì làn nào cũng xào được hết, xx cũng sợ đụng chạm.

Hạng D
21/6/11
1.049
4.533
113
38
Thì bác chạy trên tất cả các cung đường, kiểm tra giúp em, xem điều em nêu có đúng không, nhiều anh em cứ nói em sai mà không chứng minh được là em nói sai.hehehe
Bác nói không sai nhưng không ai hiểu vì bác học kiểu học lỏm và phát ngôn kiểu quê cháu nói thế.