Tập Lái
28/6/21
3
1
3
27
Nhờ các bác chỉ giáo cho vợ chồng em.

Tình hình là vợ chồng em đã quyết định ra riêng và xác định sẽ chọn 1 căn hộ ở quận 2 làm bến đỗ vì thuận tiện qua lại gia đình 2 bên. Trong lúc phân vân lựa chọn Vinhomes thì em được giới thiệu dự án Thảo Điền Green nằm bên sông Sài Gòn sắp mở bán với giá giữ chỗ là 200tr. Em nghe bảo đây là dự án cao cấp cuối cùng của Thảo Điền có tổng diện tích 4.967 m2, 25 tầng nổi, 2 tầng hầm. Đại loại thông tin em nắm là như vậy.

Em thấy diện tích căn hộ 2 phòng ngủ 83,51 – 88,8 m2, view sông sài gòn chill chill khá phù hợp với vợ chồng em. Các tiện ích trong khu vực như hồ bơi vô cực, vườn tượt các kiểu cũng ổn. Nhưng đây vẫn là dự án quá mới và vợ chồng em thì chân ướt chân ráo nên nhờ các bác tư vấn dùm để vợ chồng em lần đầu không hụt hẫn.

Cám ơn các bác nhiểu ạ.

Attachments

• Like
Reactions: phamdaithach
Tập Lái
28/6/21
3
1
3
27
Cập nhật thêm thông tin cho anh em là hiện tại lượng booking TDG khá nhiều. Giá dự kiến nghe đâu trên 110tr/m2. Giá quá tốt cho vị trí như vậy nên quyết định sớm nha

• Like
Hạng C
27/12/18
671
950
93
35
mấy lần lên cty đối tác ở các chung cu cao cấp, theo cá nhân em saigon pearl là tuyệt vời nhất: thoáng mát, nhiều tiện ích còn vinshome chật chội quá buổi trua ánh sáng không chiếu dc tàng trệt.
Thảo điền thì có khu ăn chơi xuân thủy bá đạo

Hạng D
26/8/05
3.929
22.698
133
mấy lần lên cty đối tác ở các chung cu cao cấp, theo cá nhân em saigon pearl là tuyệt vời nhất: thoáng mát, nhiều tiện ích còn vinshome chật chội quá buổi trua ánh sáng không chiếu dc tàng trệt.
Thảo điền thì có khu ăn chơi xuân thủy bá đạo
Nó muốn rao bán dự án của nó, mà anh trả lời trớt quớt vậy! :D

Hạng C
17/6/13
504
500
63
Quận 10
Chung cư khu Thảo Điền thì sẽ còn lên nữa. Quỹ đất ở Thảo Điền để xây chung cư giờ ko còn nhiều và rộng nữa. Điểm đi lại cũng chỉ có vài chung cư là ở được HAGL, Tropic...
Nếu ở Thảo Điền bác sẽ được hưởng ké các dịch vụ tiện ích đi kèm cho gia đình, con cái, không khí, khí hậu trong lành, mát mẽ. Được hít chung bầu không khí với các đại gia ẩn mình nứt vách ở nhà hàng xóm kế bên. Tất nhiên là được tặng kèm các tệ nạn, kẹt xe, lũ lụt.
Mặt bằng chung hiện nay cũng 6-7 tỷ. Một con số theo mình thấy là quá cao. Nếu dịch ra một tí về An Phú thì bác có hơn chục lựa chọn trong tay. Còn nếu bác vẫn thấy thích Thảo Điền quá thì cứ nhích, 2-3 năm đầu sẽ còn lên giá chán

• Like