Hạng B2
26/2/12
155
153
43
đúng như dự đoán K đã post bài trước,các NĐT TG đã tất toán trạng thái Gold chốt lời trước tin cuộc họp FOMC,giá vàng đã giảm mạnh từ vùng 1700 về 1635 ( 2 ngày rớt gần 70 giá ),dư âm của tin này sẽ tác dộng tới hết tuần này nữa,khả năng G về vùng 1620-24 là vùng mua để NĐT cân nhắc nuôi Long dài hạn.Về Vàng vật chất VN thì NĐT cân nhắc vào trạng thái.Từ tuần sau K sẽ up tin tức và biên độ Gold hàng ngày cho AE mình tham khảo.

Hạng B2
26/2/12
155
153
43

Thời mấy cái Cty này xưa rồi Bác,giờ ngta hoạt động uy tín hơn nhiều vì cạnh tranh.Với lại bài này dân trong nghề cũng biết là lâu rồi,lâu lâu mấy anh báo ko có gì làm lật lại cho vui,còn nói như nv trong bài báo đtư 10l lỗ 8-9l thì Tôi cũng lạy :D,các Bác lúc trước đtư máu quá ko có tí khái niệm nào trước khi vào TT này cả nên thua quá toàn nói càn...vào lệnh toàn full tài khoản,mở tk 3-5k$ mà đánh 1 lệnh 3-5lot full TK thì lấy gì ko cháy,cháy xong lại kêu TT này nó như đánh bạc.làm gì có cái TT nào mà đtư toàn lỗ nó lại phát triển và tồn tại lâu như thế.Các Bác bớt chút thời gian tìm trên mấy diễn đàn về vàng ở VN thì thấy cộng đồng trade nhiều tới mức nào và ngta quan niệm ngành này đtư ntn

Hạng B2
26/2/12
155
153
43
Nhân tiện nói về vđề rủi ro trong TT này,hiện nay với trình độ chung của các môi giới và trader trong nghề tầm 2-3 năm trở lên ( còn mấy AE mới làm vài tháng thì Tôi chịu vì chưa biết kiến thức của họ) thì vđề cam kết lợi nhuận cho NĐT mỗi tháng 3-5% ( tối thiểu ) ko còn hiếm,cá biệt có những AE ở SG này mỗi tháng đều đều win 20-30% trên tổng tk ( vdụ mở tk 10.000$ thì mỗi tháng mấy AE đó rút về tầm 2-3.000$ rất nhiều ),ttin này Tôi ko nói thêm tí nào,AE có thể vào bên vangsaigon để kiểm chứng và nhiều diễn đàn khác.Còn bản thân Tôi thì luôn đưa ra con số hợp lý từ 3-5%/tháng cho NĐT (có cam kết và điều khoản chặt chẽ),vì đây là con số hợp lý và rủi ro ở mức chấp nhận được

Hạng D
30/9/11
2.740
1
38
44
Nghe hấp dẫn quá, bác có thể nói rõ chi tiết hơn về vụ cam kết lợi nhuận tối thiểu 3-5% như thế nào không?

Em chỉ băn khoăn giờ mà em mở tk 5K, mỗi tháng mà lấy về đc 150$-250$ thì cũng đc, coi như có thêm tiền chợ, dưng mà nhỡ mất hết thì sao? Và nếu nhỡ mất hết thì cam kết lợi nhuận tối thiểu kia có ý nghĩa gì?

Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
Vậy ông này đưa tiền ông kia chơi, ông kia đưa tiền ông nọ chơi,...tất cả cùng giàu :D

Hạng B2
26/2/12
155
153
43
Thangdau nói:
Nghe hấp dẫn quá, bác có thể nói rõ chi tiết hơn về vụ cam kết lợi nhuận tối thiểu 3-5% như thế nào không?

Em chỉ băn khoăn giờ mà em mở tk 5K, mỗi tháng mà lấy về đc 150$-250$ thì cũng đc, coi như có thêm tiền chợ, dưng mà nhỡ mất hết thì sao? Và nếu nhỡ mất hết thì cam kết lợi nhuận tối thiểu kia có ý nghĩa gì?
Có cam kết lợi nhuận có nghĩa khi bạn mở TK bên Cty chúng tôi,sẽ có 2 hình thức lựa chọn:
-1 là : bạn tự giao dịch và chúng tôi cung cấp biên độ cho bạn,fải đảm bảo luôn giao dịch theo biên độ và tuân thủ đúng kỉ luật cắt lỗ bên tôi cung cấp hàng giờ ( T/hợp này vì sao fải luôn giao dịch đúng 100% thì tôi cũng nói rõ luôn là vì trước đây KH tôi khi giao dịch đã ko thực hiện đúng yêu cầu,tôi ko fải là 1 người cho biên độ chính xác 100% nhưng trong khả năng thì tầm 60-70%,nhưng khi cho bđộ đúng thì KH lại ko giao dịch,còn 3-4 lần còn lại lại giao dịch và giao dịch với khối lượng lớn,đồng thời ko cắt lỗ...dẫn tới thua lỗ và đỗ lỗi cho chúng tôi. Cái này AE nào gặp tôi sẽ nói cụ thể.
-2 là : TK của KH chúng tôi sẽ quản lý và giao dịch ( các bạn yên tâm là quy trình tài chính bên tôi khá nghiêm,chỉ người đứng tên TK mới đc rút tiền,và đối chiếu 3 yếu tố ( chữ ký,CMND,số đthoại ) nên yên tâm là ko ai khác ngoài KH rút đc tiền.
-Còn vđề quan trọng nhất là lợi nhuận mỗi tháng,do tôi ko muốn rủi ro cao nên đưa con số 3-5%/tháng có cam kết,tức là mỗi tháng NĐT sẽ nhận 1 khoản tương đương vậy,nếu có thua lỗ hoặc lợi nhuận cao hơn 5% thì 2 bên chia tỉ lệ theo thỏa thuận ( thông thường tỉ lệ bên tôi sẽ là 6-4,7-3...KH sẽ luôn chiếm phần nhiều hơn)
-Vđề mà bạn nói là mất hết thì ko bao giờ có chuyện đó vì chúng tôi fải chia sẽ fần thiệt hại với KH,nếu lỗ chúng tôi cũng fải làm vậy,đó là đạo đức làm việc của chúng tôi với nguyên tắc 2 bên cùng có lợi.Vđề này khi gặp bàn cụ thể sẽ rõ vđề.
Hân hạnh hợp tác với các Bạn.

Hạng B2
26/2/12
155
153
43
Thangdau nói:
Bên bác có giấy phép chính thức làm sàn vàng ko?
Bên Tôi làm là hình thức môi giới,lệnh các Bác giao dịch đều chuyển hết ra ngước ngoài nên nguồn thu là từ Hoa hồng Bác à.Còn sàn là hình thức trước đây,nó ôm lệnh của NĐT,như dạng ACB... lúc trước,điều này sẽ dẫn tới tình trạng nó là hay làm trò trên TK các NĐT

Hạng B2
26/2/12
155
153
43
Sáng sớm 1h ngày 04-04-2012 đã có cuộc họp của FOMC,ủy ban thị trường mở của Mỹ tiếp tục bàn về vấn đề kinh tế Mỹ,những động thái gần đây của kinh tế Mỹ có dấu hiệu phục hồi đã khiến đa số NĐT trên tgiới phán đoán được động thái cơ bản mà FOMC bàn tới trong cuộc họp này,dẫn tới thêm 1 động bán bán tháo ồ ạt của giới đầu tư ở các sản phẩm chủ chốt như tiền tệ và G,đẩy giá G lao dôc như đêm wa,và sáng nay vẫn tiếp tục đà giảm sút.Mở cửa fiên Á tới Âu và bây giờ là Mỹ,các trạng thái order vẫn chưa có dấu hiệu dừng lại.
Mục tiêu gần nhất mà Gold hướng tới là mốc cản quan trọng tại mức 1595$/oz.Nếu trong tuần này break out cản này thì G đi sẽ khá mạnh,NĐT vàng vật chất VN có khả năng canh bắt đáy vùng này để mua dần.