Hạng D
16/1/13
4.800
81.122
113
Xứ nào chả vậy ???

Như xây nhà thôi, có ai đứng ra tự lên kế hoạch và mướn thợ xây đâu ?

Nhưng có chút kiến thức thì xem được bản vẽ và xem những gì liên quan để đồng tiền bỏ ra đem lại lợi cao nhất .

Mua tivi thì hô lên cũng có đội đem tới => éo phải lên CNL hỏi này hỏi kia :)

Mua laptop, smartphone, ... cũng vậy ... => éo phải thèm hỏi ai :)

Ngay cả bịnh cũng vậy => éo phải cần đi hỏi này hỏi kia bác sĩ nào, có tiền có đội đem bác sĩ tới :) hoặc chở đến đúng bác sĩ giỏi :)

để em hiền
1/4/05
3.801
93.801
113
Xứ nào chả vậy ???

Như xây nhà thôi, có ai đứng ra tự lên kế hoạch và mướn thợ xây đâu ?

Nhưng có chút kiến thức thì xem được bản vẽ và xem những gì liên quan để đồng tiền bỏ ra đem lại lợi cao nhất .

Mua tivi thì hô lên cũng có đội đem tới => éo phải lên CNL hỏi này hỏi kia :)

Mua laptop, smartphone, ... cũng vậy ... => éo phải thèm hỏi ai :)

Ngay cả bịnh cũng vậy => éo phải cần đi hỏi này hỏi kia bác sĩ nào, có tiền có đội đem bác sĩ tới :) hoặc chở đến đúng bác sĩ giỏi :)
Hơi nóng nhỉ, xứ 10tr dân/ city khác với xứ vài trăm ngàn mạng. Ví dụ như 1 tô phở Chi qua qua tự nấu hết 2$, đi ăn ngoài hết 10-15$, Còn SG tự nấu 3-40k, đi ăn cũng 3-40k. :) Nên em mới nói xứ Việt chuyên nghiệp hơn xứ Mẽo là vậy. :)

Hạng D
16/1/13
4.800
81.122
113
Đâu có nóng đâu :)

1 tô phở giá rẻ thì làm sao để người bán trở nên cao hơn trung lưu (trung lưu: $70K/year net, có nhà cho thuê, con cái du học dễ dàng) ???

=> phải bán nhiều và phải đểu :) => để thu nhập ít ra phải trung lưu mà sống chứ ???

An chọn đi, ăn đểu nhiều hay đểu ít ???

Tôi luôn luôn nghĩ: cái gì phải reasonable 1 tí :)

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.214
113
Xứ này việc ai nấy làm anh ơi, anh bỏ tiền, chọn đội thi công là xong, mấy cái anh nói khỏi quan tâm.
Tụi này vẽ vời dữ lắm anh ơi.

1/11/15
693
15.793
173
32
em nghe nói, nho Mỹ ở Mỹ đểu, chất lượng kém xa nho Mỹ bán ở Việt Nam, vì nho Mỹ ở Mỹ rẻ.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.122
113
Thớt kia tôi nói đồng chí Wyuến cần cẩn thận . Đồng chí quên rồi hả ???

c3c confirmed
Hạng B2
7/6/17
135
5.264
98
52
Mong chị @NắngSG cho ý kiến dzàng ngọc.
Trước nghe nói chỉ bán nệm tháng kiếm vài tỏi mà còn k làm qua làm yến kìa . Giờ chỉ bán cho tq vì mua giá gấp đôi . Em mà có em cũng xây mấy cái . Mai đi mua vé số cái nhỉ

Hạng D
16/1/13
4.800
81.122
113
Chị Nắng lúc trước chia sẻ cách làm nhà yến, cách dụ yến, cách lấy tổ, cách quản lý nhân sự, ... hay lắm

Nhưng bọn CNL không chịu copy lại . Tôi có copy :) Nhưng không bao giờ share lại cho ai hết vì ... dự định cho bà con đầu tư :)

(Thanks chị @NắngSG again!)