9/7/20
745
1.030
93
28
Xe 5 chỗ mà đòi giá cạnh tranh crv, thương hiệu đại lý sao bằng được mazda, vẫn xếp top ế thôi thêm cái định kiến động cơ boxer của dân mình nữa

Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Cái xe subaru này nổi ở mỗi cái AWD mà ở đây chả ai dùng, bảo dưỡng lại đắt. So sánh nó với CRV đúng là đem mình so với socola loại một :D

Hạng B2
4/8/13
259
2.071
93
Ho Chi Minh
  • Subi luôn mạnh nhất nhờ hệ dẫn động bốn bánh toàn thời gian đối xứng và hệ khung gầm luôn đứng đầu bảng đánh giá an toàn của tất cả các đơn vị chuyên như Ncap hay IIHS. Hãng xe duy nhất mà tất cả các mẫu đều được đánh giá top safety pick plus.
  • Công nghệ động cơ nó hoàn toàn khác với đám còn lại (chỉ còn Subi và Porsche sử dụng). Chính vì thế Subi không thể sản xuất xe giá thấp được, trừ khi nó chấp nhận sử dụng nhóm động cơ như I4 và từ bỏ dẫn động bốn bánh toàn thời gian đối xứng.
Em không lầm thì Subi bán đc thị phần tốt ở Mĩ do base trim có sẵn awd, trang bị tốt và quan trọng là giá thành tốt (các xe khác như crv hay cx5 muốn awd thì giá cao hơn). Nên giá thành cao ở VN không phải vì lí do sử dụng động cơ boxer.

• Like
Reactions: DMG
Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
con này đang bị lỗi cá vàng ko biết như thế nào rồi??? đã ổn chưa 500 anh em ???
Subaru Vn trả lời là xe nào bị cá vàng thì họ thay kim xăng cho miễn phí. Frt2019 thì cứ 10,000km vô bảo dưỡng được tặng chai thuốc tăng lực.
Đấu với Honda CR-V, Subaru Forester mạnh tay giảm giá gần 200 triệu đồng tại Việt Nam

• Like
Reactions: lamthanhle
Tập Lái
31/3/16
8
9
3
36
Ai đang chạy con này cho mình hỏi chút về chi phí bảo dưỡng hay thay thế với nhé. Đang quan tâm em nó.

• Like
Reactions: cocain
Hạng D
10/4/16
1.526
6.187
113
44
Ai đang chạy con này cho mình hỏi chút về chi phí bảo dưỡng hay thay thế với nhé. Đang quan tâm em nó.
Anh yên tâm. Mắc gấp 2, 3 các xe Hàn, Nhật cùng phân khúc tại VN (xe Đức không biết).:D

• Like
Reactions: maihoa