Hạng C
6/8/17
847
683
103
bốn bể
trong dòng CUV B hiện nay có KONA, SELTOS, ECOSPORT thì KONA ngon nhất. VÌ:
- Động cơ 2.0 bá cháy, tương đương xe CUV C
- Hộp số AT 6 cấp: quá ngon và ổn định so với DCT của SELTOS và ECO
Mà cái xe thì chỉ 2 phần quan trọng nhất trái tim- động cơ và hộp số thì nó đều bá rồi. Mấy cái khác option nọ kia chỉ là màu mè phụ thêm thôi.
CROSS thì là B+ rồi, ko xếp được. Mà CROSS cũng chỉ 1.8 thôi chưa kể hộp số CVT thì quá chán luôn

Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
con xe này nhiều người mua cũng hay thật, nó chả khác gì con Accent nâng gầm lên gắn cục máy khác. Y như City vs HRV của Honda.
Bạn phán căng quá, Hyundai thì không có vụ nâng gầm như Mazda hay Ford đâu nhé. Có dịp thì nên trải nghiệm thử Accent và Kona, mình lái Kona mỗi ngày, đơn giản là cách âm tốt và cánh cửa nặng, chắc hơn hẳn so với khi mình đi grab bằng Accent bạn ah. Một con xe nặng 1,1 tấn và 1 con xe nặng 1,3 tấn thì làm sao kêu là nâng gầm được.

Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
Đây là chiếc xe e được trải nghiệm xấu nhất về độ ù, mà không phải mình e mà gần như toàn bộ nhân viên công ty.
Không hiểu sao nó ù 1 cách kinh khủng vậy. E chỉ ngồi ghế phụ khoảng 3km, mấy người kia ngồi sau đều nói đi xa là say
Say hay không là do cách lái và do mùi trên xe, xe thoáng, không mùi và lái điềm đạm thì xe nào cũng không say, cho dù là Kia Morning. Còn ù thì có thể do quãng đường bạn đi và xe đó có làm cách âm sai cách hay không, Kona đi đường láng rất ngon nhưng đường xấu thì ồn.
Mình đi 5 người lớn tour SG - Bảo Lộc - Tà Đùng gần 1000km đi về và mọi người đều rất happy, không say gì đâu bạn.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Con Kona là B, Cross & Seltos là B+, pk & giá nó khác nhau, ai so làm gì bác, Kona đấu MG ZS, Ecosport kìa. Kona đương nhiên lái hay hơn 2 con kia rồi, mỗi tội xấu :D e nghĩ Hyundai tầm này nên thay Kona bằng con Venue thì hợp lý hơn, con đấy đẹp, có cá tính riêng, nhìn hao hao Mini Coupe, giá chắc sẽ rẻ hơn Kona, tha hồ vớt khách
Đương nhiên lái hay hơn mới ghê... hehe, chém mà không biết ngượn mồm. Kona chỉ hơn mỗi cs máy khỏe hơn thôi, còn lại cách âm, mùi nhựa cảm giác vô lăng và đặc biệt là sự chắc chắn của khung gầm thì đều thua đứt đuôi chứ ở đó mà hơn. Tấc nhiên không tính mấy cái op vớ vẫn kiểu đèn viền, màn hình to bla...bla nhé

• Like
  • Wow
Reactions: tan.hd and Luke217
Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
Đương nhiên lái hay hơn mới ghê... hehe, chém mà không biết ngượn mồm. Kona chỉ hơn mỗi cs máy khỏe hơn thôi, còn lại cách âm, mùi nhựa cảm giác vô lăng và đặc biệt là sự chắc chắn của khung gầm thì đều thua đứt đuôi chứ ở đó mà hơn. Tấc nhiên không tính mấy cái op vớ vẫn kiểu đèn viền, màn hình to bla...bla nhé
Bác chém kinh vãi, em từng lái Ecosport cũng 2000km qua vài trip thuê xe tự lái và nó chắc chắn hơn Kona ở cách âm, khung gầm chứ cảm giác lái, độ bốc thì thua đứt đuôi bác ah. Còn khung gầm thì MG hay Sel làm gì có tuổi so với Kona, chưa lái nhưng tự tin chém vậy đó bác :cool::cool::cool:. Cross chưa lái nên không phán, dù gì nó là B+ nhập Thái mà.
Xe em lấy được 7 tháng, ngưng chạy từ cuối tháng 04 tới giờ,đi được 9k km nên bác muốn xem có mùi hay không thì bữa nào mời bác cuối tuần cà phê (khi hết dịch) mà thẩm. Mùi hay không là do mình thôi.
Cảm giác lái thì bác muốn ngon thì để sport rồi đạp cho dính ghế thôi.

Em thấy xe nào đi cũng được, miễn có cái xe là ngon rồi, nhưng thông tin bác đưa ra hoàn toàn ngược với em đã từng trải nghiệm nên sorry là ý kiến em ngược hẳn với bác nhé.

Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Em cầm lái cả 3 con rồi, theo bác 2 con kia có vẹo gì để so với kona? Chắc chắn, cách âm? Đúng với mọi con khác của ford trừ ecosport nhé, ồn char khác gì vios

25/6/18
523
800
98
42
Khổ quá! Xe hạng B đi đường nhám xe nào cũng ồn các bác ôi! Xe sang cũng ồn không thoát được đâu. Do hành trình phuộc và lò xo nó thấp độ đàn hồi ít, khung xe nhẹ không đầm như mấy xe C, D.
Vụ chóng mặt thì đi xe nào cũng chóng mặt nếu cứ cắm mắt vào điện thoại là bị ngay ngoại trừ một số xe quá lăc lư vì gầm quá cao.
Kona nó kiểu dáng thể thao, thiết kế để đi luồn lách, bức phá mà cứ đòi rộng rãi là sao.
Ở thị trường nước ngoài nó có bản thể thao gần 300hp để so kè với những chiếc trẻ trâu đường phố như VW Golf R, VW Scirocco R, Mer A 35, Audi TT hay nói một cách đại loại là dành cho người thích thể thao phong cách như Porsche Macan với tầm tài chính cực dể thở.

Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Khổ quá! Xe hạng B đi đường nhám xe nào cũng ồn các bác ôi! Xe sang cũng ồn không thoát được đâu. Do hành trình phuộc và lò xo nó thấp độ đàn hồi ít, khung xe nhẹ không đầm như mấy xe C, D.
Vụ chóng mặt thì đi xe nào cũng chóng mặt nếu cứ cắm mắt vào điện thoại là bị ngay ngoại trừ một số xe quá lăc lư vì gầm quá cao.
Kona nó kiểu dáng thể thao, thiết kế để đi luồn lách, bức phá mà cứ đòi rộng rãi là sao.
Ở thị trường nước ngoài nó có bản thể thao gần 300hp để so kè với những chiếc trẻ trâu đường phố như VW Golf R, VW Scirocco R, Mer A 35, Audi TT hay nói một cách đại loại là dành cho người thích thể thao phong cách như Porsche Macan với tầm tài chính cực dể thở.
Ấy, e cầm lái con Mẹc A250 chắc chắn, yên tĩnh vcc ra ấy :D

Hạng D
12/4/19
1.667
3.309
118
38
Bác ngồi trên Mer thì thì nó có kêu nhẹ thì bác cũng la không kêu không kêu vì đang sướng :D
Khồng :D thực sự lúc lái thử e bất ngờ luôn, phải nói trong đô thị thì con đấy là nhất: nhỏ gọn, đầm chắc, yên tĩnh, mỗi tội hơi xấu :D
con Fiesta của Ford cũng khá đầm, ngon, mỗi tội chật nên thua vios, city. Con ecosprt chả kế thừa đc gì từ mấy ae nó luôn, chắc tại xe ngắn mà cao, giá rẻ nên ko đc thân vỏ tử tế :D