Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
Re:Em cần xây nhà ở Q9,các bác xây dựng giúp em.

Scirroco nói:
Nếu bác muốn thiết kế đẹp và rẻ, em có thể chỉ cho bác mấy cậu sinh viên mới ra trường học lực khá giỏi vẽ, ý tưởng lạ và hay, nhưng bác phải chịu khó tìm mấy ông thầu xd có kinh nghiệm để kìm lại cho phù hợp
kiếm mấy thầu xd giỏi là sao ???? pác Nga....thế pác nên kiếm em òi...hehehehehhehehehe

Hạng C
7/3/07
759
153
43

yeu xe hoi nói:
manchestervn nói:
yeu xe hoi nói:
bmw1985 nói:
Gửi các bác xây dựng, hiện nay em đang chuẩn bị xây căn nhà phố bên khu Nam Long mở rộng Phước Long B Q9.Dt đất là 8,5 x 21,5,lô góc.Quy hoạch chung của khu là 1 trệt 2 lầu và sân thượng. thụt trước là 2,5m, thụt sau là 2-2,5m.Hiện tại em đã có bản vẽ thiết kế sơ bộ của chủ đầu tư. 
Nay em cần bác nào làm bên Cty xây dựng tư vấn,thiết kế,lập dự toán, xây dựng giúp em trên tinh thần bền rẻ đẹp :)

Nếu mọi thứ ok em sẽ tiến hành động thổ sớm.Mà tổng chi phí khoảng bao nhiêu các bác cho em biết để lường trước cái túi :D
Số phone của em: 0909.597173 Thọ.Cảm ơn các bác.
Bác Bmw1985 còn nhớ em ko vậy? em cũng ở khu Nam Long nè ,đường D2A,bác qua ghé nhà em xem mẫu nhà em coi được ko ?Ông anh cột chèo em xây hihihi, nhà em số 20 đó nhưng em lười làm số nhà ,bác cứ tới đường đó tìm nhà số 19 đối diện là nhà em.Không ngờ bác có kế hoạch xây nhanh thật
Bác đừng nói là bác sinh năm 1985 đó nha.
Bữa nào em làm nhà chắc cũng ghé bác yeu xe hoi xem nhà mẫu cái. Nhà bác có làm hầm không?
hihihi welcome bác?Nhà em thì nói chung em thấy ưng cái mặt tiền thôi ,trong nhà thì thiết kế bình thường ,nhưng rất thoáng ,nói chung là theo kiểu nắng và gió .Ở đây ko cho xây hầm bác ợ.Bác và bác bmw1985 về đây ở luôn đi ,cùng 8x cả choi vui hihihi.chừng cuối năm là khu bác bmw1985 nhộn nhịp lắm đó ,C/C Nam Long nó xây xong rùi ,và thêm 2block 18 tầng của thằng phố đông hoa sen nữa sắpxong rùi.
Hi vọng có dịp ngồi cafe cùng mấy bác ở cafe Đổi gió nhá.
Bác cho em số phone đi,hôm nào chạy ra ngoài này em hú bác ca fe. Sẵn em hỏi bác luôn mấy vụ xin phép lúc bác xây. :)

Tập Lái
11/2/11
12
0
0

Nam Long là khu quy hoạch mà xây cũng phải xin phép hả bác ? Em mới xây năm ngoái khu bên kia sông (Khang Điền, chính xác là Intresco) thì chả phải xin gì, xây mấy tháng cũng chả có chú phường nào bén mảng kiếm cháo gì luôn :)

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43

em mới đi làm bên xây dựng thôi, nhưng kts  của em thì làm bên Việt Hưng. Nếu bác cần thì pm cho e, mình cafe cà pháo rồi em giới thiệu cho bác!

Hạng B2
6/7/10
224
7
0

bmw1985 nói:
yeu xe hoi nói:
manchestervn nói:
yeu xe hoi nói:
bmw1985 nói:
Gửi các bác xây dựng, hiện nay em đang chuẩn bị xây căn nhà phố bên khu Nam Long mở rộng Phước Long B Q9.Dt đất là 8,5 x 21,5,lô góc.Quy hoạch chung của khu là 1 trệt 2 lầu và sân thượng. thụt trước là 2,5m, thụt sau là 2-2,5m.Hiện tại em đã có bản vẽ thiết kế sơ bộ của chủ đầu tư. 
Nay em cần bác nào làm bên Cty xây dựng tư vấn,thiết kế,lập dự toán, xây dựng giúp em trên tinh thần bền rẻ đẹp :)

Nếu mọi thứ ok em sẽ tiến hành động thổ sớm.Mà tổng chi phí khoảng bao nhiêu các bác cho em biết để lường trước cái túi :D
Bác Bmw1985 còn nhớ em ko vậy? em cũng ở khu Nam Long nè ,đường D2A,bác qua ghé nhà em xem mẫu nhà em coi được ko ?Ông anh cột chèo em xây hihihi, nhà em số 20 đó nhưng em lười làm số nhà ,bác cứ tới đường đó tìm nhà số 19 đối diện là nhà em.Không ngờ bác có kế hoạch xây nhanh thật
Bữa nào em làm nhà chắc cũng ghé bác yeu xe hoi xem nhà mẫu cái. Nhà bác có làm hầm không?
hihihi welcome bác?Nhà em thì nói chung em thấy ưng cái mặt tiền thôi ,trong nhà thì thiết kế bình thường ,nhưng rất thoáng ,nói chung là theo kiểu nắng và gió .Ở đây ko cho xây hầm bác ợ.Bác và bác bmw1985 về đây ở luôn đi ,cùng 8x cả choi vui hihihi.chừng cuối năm là khu bác bmw1985 nhộn nhịp lắm đó ,C/C Nam Long nó xây xong rùi ,và thêm 2block 18 tầng của thằng phố đông hoa sen nữa sắpxong rùi.
Bác cho em số phone đi,hôm nào chạy ra ngoài này em hú bác ca fe. Sẵn em hỏi bác luôn mấy vụ xin phép lúc bác xây. :)

Mình xin nguyện làm chân tư vấn từ  A to XYZ cho bác chọn lựa khâu hoàn thiện nội thất: gạch men trang trí, thiết bị vệ sinh hehe:)

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

bmw1985 nói:
yeu xe hoi nói:
manchestervn nói:
yeu xe hoi nói:
bmw1985 nói:

Em pm số em cho bác sau nha,nói đến xin phép xây dựng em lại tức ,mịa cái bọn phòng hậu mãi làm ăn như c...(sorry vì em bức xúc quá).Nó làm ăn cứ như thời bao cấp ,xin cho ,rồi cứ coi như là bề trên,nhiều lúc em tới muốn đạp vào mặt tụi nó,hôm nào gặp em nói rõ nha,bác chỉ cần gọi cho thằng P củ chuối ,nó xuống giao lộ giới rồi làm ,nó xem hồ sơ ok ,xem đúng mẫu or đúng cao trình và kích thước ok chưa? nó hẹn mấy ngày rồi lên đưa cho cái thông báo khởi công ,rồi nó xuống giao lộ giới,xây xong nó xuống kiểm tra rồi cho cái giấy xác nhận xây đúng quy hoạch (bước này nó mới tỏ rõ là thằng củ chuối).Giờ nhà em giấy tờ ok xong hết rồi chỉ chờ làm sổ hồng thôi (em có sổ đỏ rồi),khu bác chưa có đúng ko ? em nghe tụi phòng hậu mãi nó nói khó hơn khu em
.Khi nào gặp nói tiếp nha bác?

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

giochuong nói:
Nam Long là khu quy hoạch mà xây cũng phải xin phép hả bác ? Em mới xây năm ngoái khu bên kia sông (Khang Điền, chính xác là Intresco) thì chả phải xin gì, xây mấy tháng cũng chả có chú phường nào bén mảng kiếm cháo gì luôn :)
Bác ko xin phép thì sao biết lộ giới mà xây ,lấn sang phần đất của lô khác thì sao bác? rồi sau này nó còn xác nhận cho có xây đúng quy hoạch ko chứ? Ở đây em nói là xin Chủ đầu tư ấy.chứ ko cần xin phường

Tập Lái
24/7/11
0
0
0

bmw1985 nói:
Nay em cần bác nào làm bên Cty xây dựng tư vấn,thiết kế,lập dự toán, xây dựng giúp em trên tinh thần bền rẻ đẹp :)

Nếu mọi thứ ok em sẽ tiến hành động thổ sớm.Mà tổng chi phí khoảng bao nhiêu các bác cho em biết để lường trước cái túi :D
bác đã có thiết kế sơ bộ thì sẽ dựa vào đó mak thiết kế chi tiết là ok rồi.sau khi thiết kế chi tiết sẻ bóc dự toán theo bản vẽ.
thưởng thì CĐT thiết kế là cũng ổn rồi,. muốn tư vấn theo phong thủy thì nó là cách bố trí nội thất sao cho ok thoi . còn chuyện rẻ thì mình sẽ làm theo dự toán thôi bác ah quan trong là bác xem đơn giá có theo thị trường ko thôi bản vẽ xài vật tư gi báo giá vật tư đó. còn đẹp thì do thiết kế và phối màu đẹp là ok.Em dang o q9, cần thì bác gọi em.em dang la đội thi công bảo đảm giá sẻ rẻ hơn công ty(cty tốn chi phí quản lý nen se cao hon), pháp nhân thì bác khỏi phải lo, bảo dảm hoan cong cho bac.Em ten Tùng:0937927399

Hạng D
23/10/04
2.240
1.877
113

Nhà hàng xóm em mới xây xong chưa được 1 tháng, nhà phố, 1 trệt 3 lầu, họ tính giá tầm 2,6tr/m2 thô bao công hoàn thiện.

Status
Không mở trả lời sau này.