O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
Đèn Kaisen chiếu ánh sáng "hỗn" lắm, gắn vào chỉ tổ bị chửi thôi!!! trong nam có 2 chiếc M6 gắn Xenon rồi - đẹp và sáng lắm, khác xa Halogen nhiều nhiều..hôm qua mình có đọc được thông tin là hiện có 1 loại đèn HID Xenon Projection, loại này đều chỉnh tia sáng đi theo đường thẳng song song, khg bị "hỗn" như loại trước..

Hạng B2
22/11/03
155
0
0
Vietnam
Ý Bác nói "hỗn" là thế nào vậy, sáng quá làm chói mắt mọi người nên bị chửi à? Bác Thdwin gắn Xenon đi, rồi truyền kinh nghiệm cho em với.

O.S.P.D
14/2/04
0
14
18
Vietnam
HID Xenon Projection là loại đèn ok lắm, em có người bạn đang nhập loại này về gắn cho bạn bè.Đèn của Hàn Quốc, được mang về VN theo đường tiếp viên HK nên giá khá mềm. Bạn bè em đã gắn khá nhiều, BMW 318, Accord 95, M6...rất sáng và đẹp.Bác nào có nhu cầu thì em sẽ chỉ giúp chỉ lấy tiền cò là 1 chầu cà fê thôi.Giá một bộ là US400, công nhờ thợ lắp ráp khoảng 300.000VND.[8D][8D][8D][:I]

Hạng B2
22/11/03
155
0
0
Vietnam
Bộ mà bác TIN TIN nói là bao gồm những gì? Có bao nhiêu bóng, pha cốt đủ cả chứ?

Hạng B2
22/11/03
155
0
0
Vietnam
Lắp Bi-xenon là mình nhòm rõ vật ở xa hơn đèn Halogen, chứ nếu chỉ có 2 bóng cốt thì .......:p

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net
Lắp được có 2 bóng cốt thì cũng chưa phải là giải pháp tối ưu lắm nhỉ?. vậy chắc mua xe khác quá....(tại em hay đi đêm lắm ...[8D][8D][8D][8D])

à thế Magnus có lắp được cả 4 mắt không các bác?

Hạng B2
22/11/03
155
0
0
Vietnam
Mình dùng cái bóng cốt đó để lắp vào đèn pha có được không hả bác thdwin?

Hạng B1
5/2/04
51
0
0
To Bác Thdwin !!!!
Theo mình biết thì Đèn pha dùng khí Xenon dể phát sáng, thay vì dùng dây tóc, nên gọi là đèn Xenon.
Ban đầu chỉ có đèn cốt thôi. Sau này thì vừa pha và cốt luôn cho nên gọi là "Bi"- Xenon. Hiện tại thì Mer mới kể cả C và E điều dùng Bi- Xenon hết, là vừa pha và cốt đó.
Có bác nào nói là loại dùng công nghệ Projector gì đó mình nghĩ cũng đúng đó. Cái đèn Bi-Xenon này như một cái ống, cốt thì nằm dưới, còn pha thì ngóc lên một chút....
Vậy không biết có đúng không??? Bác nào am hiểu nhiều thì cho anh em biết thêm nhé...