Hạng D
29/3/17
1.405
11.284
113
Tính o chửi bọn 60 nữa mà phải chửi típ...sáng nay đi làm tới tôn đức thắng rẽ sang nguyễn hữu cảnh thì đập vô mắt mình 1 thằng phò tủn biển 60 bật khẩn cấp để rẽ sang nhc và cứ thế để chạy...mình đá đèn mấy cái nó tắt...xong tới đèn đỏ nhc-nbk nó bật típ để đi thẳng...mấy tml này chửi tới bàn thờ nhà nó cũng đáng....

Tập Lái
5/12/19
7
11
3
32
Công dụng của đèn hazard là ở thành phố đậu xe ở đường cấm dừng cấm đậu - một bác tài nào đó said :D

• Haha
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
21/7/07
1.150
8.913
113
Công dụng của đèn hazard là ở thành phố đậu xe ở đường cấm dừng cấm đậu - một bác tài nào đó said :D
Có clip của tài xe tải chỉ cách này nhưng phải lật cabin và độ chế công tắc sao cho đề không nổ thì GSGT mới cho là xe bị pan thật và không phạt.

• Haha
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Em cũng luôn bật đèn hazard khi lùi mà, thầy dạy nào cũng bảo thế.
Vì ý nghĩa đúng của đèn hazard ở VN là “Cút” nên một khi mở ra là lái xe sẽ nhẹ nhõm người hơn nhiều.
Vấn đề nằm ở chỗ như các bác ở trên nói ấy là hazard là đèn bật khi xe mình không đi được, phải đứng yên, tình huống nguy hiểm hỏng hóc.
Còn đèn riêng cho lùi là 2 dải mắt trắng phía sau rồi.
Có điều tất cả là ở nước ngoài, nơi ai cũng đi xe hơi. Còn xứ mình thì cơm còn không có ăn, xe hơi đâu mà biết đèn này đèn nọ. Nên mình buộc phải mở hazard khi tình huống nguy hiểm cao lúc lùi xe.
Còn chủ thớt phê phán những đứa lạm dụng hazard để quẹo quay đầu lung tung thì mấy đứa đó là đáng tội rồi.
Dạ hiểu ý bác! hihi... :cool: :D

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.831
12.087
113
Dạ hiểu ý bác! hihi... :cool: :D
Ừ khổ lắm em ạ, giàu chưa chắc sướng.
Nhưng nghèo thì chắc chắn khổ.
Vì xe hơi là thứ có ai biết mấy đâu nên nhiều khi muốn hay không muốn thì cũng phải làm mấy việc ngu học vô ý thức như bấm còi tầm xàm, mở hazard tào lao,...là những thứ dành cho lúc nguy hiểm.
Chỉ vì xứ nghèo quá có ai biết gì xe hơi đâu nên cứ phải bấm cái gì dễ nghe dễ thấy cho người ta tránh.
Chứ ở Cam giá xe nó đàng hoàng hơn, tụi nó chạy xe hơi nhiều nó biết lắm. Qua đó rất ít khi thấy mấy thằng chớp tắt lùi xe. Còi hầu như cũng hiếm.
Thật sự là vậy đấy.

Hạng D
22/1/19
4.057
6.687
113
Sáng nay SG mưa tầm tã. Gặp một bác Innova (51F-501XX), thay vì bật đèn demi để tăng khả năng nhận diện cho mọi người, thì ổng bật đèn hazard mấy bác ạ. Thiệt kg biết phải nói thế nào ...