Hạng C
3/7/19
801
802
96
Biled yếu à? Mở đèn gầm luôn vẫn tối? Anh vào hãng nhờ test xem sao.
Mình cảm nhận đèn biled mazda không sáng mạnh bằng xe hãng khác
Mazda 3 mới không có đèn gầm bác ạ

Hạng C
3/7/19
801
802
96
1 là bác thay bóng led khác rẻ giữ đc zin hiệu quả cải thiện được phần nào
2 là bác mở mắt cho e nó quất hẵn con laze luôn, bao sáng giờ thì nhiều nơi thi công lắm ko cắt dây có giắc pug and play
e đang xài xenon philip d1s yếu quá đang phân vân chơi con led hay laze cho nó đẳng cấp là mãi mãi
Em đã lên laser của Aozoom. Ngon lành

Hạng C
3/7/19
801
802
96
lên ở garage nào bác, rồi có lấn cấn BH vs thằng mazda k
Ở gara gần nhà thôi bác, e không ở Sài Gòn. Sài Gòn thì có bác Trung thần đèn. Không cấn đâu vì không có dấu hiệu nào là thay đèn cả ;))

• Like
Reactions: tenxo
Hạng C
3/7/19
801
802
96
yếu thì chạy chậm lại :D.theo tâm lý đèn càng sáng càng thích chạy nhanh. mà chạy nhanh thì ăn BB còn thốn hơn độ đèn .
Nhanh chậm là do ý thức bác ơi. Riêng em lái xe đèn phải sáng mới có thể tập trung mà lái chuẩn được

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Thay xenon vào là ổn hơn, xe ông em thay xenon GTR vào chóa cầu zin ánh sáng màu sáng trắng ấm đi đêm khá tốt, cảm nhận bám đường và sáng hơn đèn zin Fortuner.
Laze thì ko biết hơn nhiều ko

Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Yếu hay ko đi đo máy mới biết, nhiều cha mắt kém hoặc ra lề đường dán phim 3M nguyên xe 700k đen thui cái kính. Ngồi trong nhìn ra y như chưa mở đèn rồi la đèn kém.
Yếu là phải yếu như thế nào mắt yếu hay đèn yếu !10 năm trước em chạy ra tới Tây Bắc bằng con lancer gala đèn zin halogen đường lúc đó tối thui đâu có đèn đường nhiều như giờ nhưng vẫn chạy đêm quan sát tốt thôi. Thấy mấy a giờ độ đèn kiểu như sở thích đường thì sáng có bao nhiêu bóng độ là bật hết, gần nhà có anh kia mua sedona về phải độ thêm 4 cái bi lazer không biết ảnh đi đường gì nữa.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NguyenDatNguyen
Hạng C
3/7/19
801
802
96
Yếu là phải yếu như thế nào mắt yếu hay đèn yếu !10 năm trước em chạy ra tới Tây Bắc bằng con lancer gala đèn zin halogen đường lúc đó tối thui đâu có đèn đường nhiều như giờ nhưng vẫn chạy đêm quan sát tốt thôi. Thấy mấy a giờ độ đèn kiểu như sở thích đường thì sáng có bao nhiêu bóng độ là bật hết, gần nhà có anh kia mua sedona về phải độ thêm 4 cái bi lazer không biết ảnh đi đường gì nữa.
Đường tối có khi lại lợi vì xe bác là nguồn sáng duy nhất. :)) giờ đi cứ bị đèn đường ăn mất sáng

Hạng F
28/8/19
6.695
11.380
113
Palm Beach, Florida, US
Nhắc đèn mói nhớ đi xuyên bang qua mấy vùng xa mạc hay đường tắt, đi 1 thì phải bật pha mà chạy vì cos nó tối thui chỉ sáng vài chục mét, với tốc độ trên 140km/h thì có thứ gì băng ngang coi như xong hàng. Sau này KN là cứ bám mấy xe heavy Truck mà chạy, dẫn nó thì nhờ đèn mà sau thì cứ đu đít mà chạy....an toàn hơn...