Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng
RE: Dèn pha và phụ kiện của mazda 6

Hai bóng ngoài cùng là bóng đèn cốt? hay là đèn sương mù nhỉ? như bác thdwin nói thì không lắp xenon vào bóng pha?, nghe nói lắp xenon phải khoét choá đèn chu phù hợp với bóng?

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Có vài của hang đang mời Tôi lắp thêm thảm trải sàn cho m6, có bác nào biết giá bao nhiêu? Liệu trải thêm cái đó có giảm được tiếng ồn không? hay chỉ để giữ sạch thảm?
A`, ghế da loại gì phù hợp nhỉ, jacspeed 10 triệu có đắt không? Tôi thấy tông màu của m6 là màu ghi, có một số xe lắp ghế màu kem, có bị lệch tông quá không các bác?

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Chúc mừng năm mới cả nhà.
Đau quá các bác ạ, hom nay đi ăn trưa cùng VP, một ông cùng CQ mở cửa sau con xe m6 của tôi, cái nẹp của inox nó bung ra lúc nào không biết làm bẹp cả cánh cửa, làm tôi phải bóc hết cả 4 chiếc nẹp ra, không biết có loại nẹp nào vừa đẹp mà không làm bẹp cánh của không? và lắp ở đâu?
Làm ơn chỉ giáo.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Chưa hiểu ý bác lắm nên không trà lời được :D, cái nẹp Inox bác nói có phải là cái chỉ chạy dọc theo thân xe không? làm sao mà làm bẹp cửa được nhỉ, tốt nhất bác chụp cái ảnh rồi post lên cho AE xem, rồi AE sẽ trả lời cho bác. Còn về vụ ghế da thì còn tùy vào màu của xe bác ạ, nếu xe bác màu đen thì nên bọc da màu ghi bác ạ, màu đấy là hợp nhất với xe màu đen (xe tôi cũng bọ màu đấy mà :D). Còn da thì nhiều loại lắm, cái bác nói là da ở đâu sản xuất?? Còn về vụ trải sàn thì tôi không nghĩ là là lắp thêm thảm trải sàn thì sẽ giảm tiếng ồn đâu.

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Về thảm trải xe thì nếu bác có dịp "đi ngòai ra nước" và có sức để vác thì sắm bộ foor mate của hãng 3M, giá khỏang 45USD (ở S'pore và Malay) - chất lượng tuyệt vời, vừa êm, dày đảm bảo cũng góp 1 phần nào đó cho việc chống ồn..

Còn nẹp hông thì chắc là xe bác đã gắn thêm cái nẹp inox rồi, chứ "zn" thì chỉ là lọai nẹp bằng cao su thôi..

Về da thì nếu là lọai jacspeed thì giá trong Nam vào khỏang 600USD và cũng có 2 style, 1 lọai may theo kiểu gân cổ điển giống như xe Mondeo có nếp gấp sọc dọc..loại kia là nếp gấp ngang có nhúm..còn về màu thì an thua là bác thôi, mình thấy cá 3 lọai màu, kem, xám và đen đều đẹp cả..

Hạng B2
1/12/04
187
0
0
Mặt Trăng

Đúng là cái nẹp inox doc thân xe các bác ạ, cái nẹp lâu ngày bị bong ra, tôi không biết nên khi ông bạn mở cánh của sau, nó đâm vào cánh của trước làm bẹp cánh truớc, chiêu qua tôi đã phải bóc nó đi rồi, chắc là phải nhờ cả thợ để nó gò cánh của ra.
Vậy ghế da thì chọn loại mày ghi hả các bác, xe tôi màu đen.

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

nếu màu ghi thì sẽ tiệp với màu nội thất xe và cả seatbelt......thôi bác lên ghế da đi còn chần chừ gì nữa..đảm bảo lên da sẽ sang nhiều

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Bác tả cái nẹp cửa bong ra đâm móp cái cửa trước......:mad::mad: xin lỗi bác chứ sao em nghe giống xe đồ chơi quá[:'(][:'(]

Tập Lái
19/1/05
41
0
0

chia buồn với bác m6ps, thôi thì đem vào hãng và toi hết 700 nó làm lại cho. nhớ kêu nó đục lỗ tán thêm con rivet vào hai đầu. 4 cửa 4 thanh nẹp = 8 lỗ + 8 rivet. nếu không vài bữa bác lại phải đem tiền cho ... chúng sài đó... ????.

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam

hãng và toi hết 700 nó làm lại cho. nhớ kêu nó đục lỗ tán thêm con rivet vào hai đầu. 4 cửa 4 thanh nẹp = 8 lỗ + 8 rivet. nếu không vài bữa bác lại phải đem tiền cho ... chúng sài đó... ????.

Cần quái gì lắp nẹp hả bác??? Em còn tháo béng cả nẹp ra đây này!! Nhìn thế dáng xe béo và đẹp hơn!!