Tập Lái
13/2/18
3
1
1
61
Têt này mình có công việc phải tranh thủ đi từ Sài gòn lên Pleiku, khoảng 11 giờ tối là ở Buôn mê thuột mình định tranh thủ đi luôn lên Pleiku, không biết đường từ Buôn mê thuột đến Pleiku có nguy hiểm không?
Bạn nào biết xin hướng dẫn giúp. Cám ơn.

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Mình đi cách nay hơn 1 tháng thấy Đường đẹp và vắng xe hơn từ SG lên BMT! Nhưng mà cẩn thận người dân đâm ngang đường, ít thấy hạn chế tốc độ đột xuất và lane ko theo biển báo như ở bình phước và dak nông ... , chủ yếu là cấm vượt (biển báo và lane đồng nhất, đỡ mệt)
2 - 5 chốt công an bắn tốc độ và lấn lane!

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng C
24/11/16
617
439
63
Cám ơn bạn, nhưng đi ban đêm thì có nguy hiểm không?
Cẩn thận mấy khúc cua, hay có bò lạc ra giữa đường đứng, còn lại thì cũng ko có gì phải lo đâu!
Đèn xe sáng chút thì ok thôi (cúp pha khi gặp xe ngc chiều khi đi đường 14 nhé), đường đẹp, biển báo rõ ràng mà!

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Cám ơn bạn, nhưng đi ban đêm thì có nguy hiểm không?
Không có gì nguy hiểm cả, chỉ có một xe chạy đêm thì đầu óc căng thẳng. Chạy đêm thì xe phải ngon, đèn phải đủ sáng là OK vì đó là chỗ dựa tâm lý khi độc hành đường rừng.
Mình bị 1 lần đang đi thì gặp cơn mưa rừng thật lớn ập tới. Bật thêm đèn hazard, căng mắt nhìn đường bụng thì vái trời phật không có chuyện gì xảy ra. Thấy mọi người trên xe bình thường mình lầm lũi chạy phải tới gần tiếng đồng hồ (không biết có tới một tiếng không vì lúc đó căng thẳng nên không để ý, có khi hơn). Qua cơn mưa mọi người khen mình can đảm làm chỗ dựa tinh thần cho mọi người chứ mọi người sợ lắm. Mình khoái vì mọi người có biết đâu chính mọi người là chỗ dựa cho mình đủ bình tĩnh trong lúc khó khăn. he he
Bác nào yếu bóng vía, sợ ma trên đường thiên lý thì không nên đi đêm. Đã sợ ma thì ma hay hiện lên động viên lắm.
Nhiều bác lúc nhậu hay lớn tiếng “chân dài, chân dài...” đi đêm đường rừng vắng
chân dài mà hiện ra thì có mà...

nhớ đến lời ca “một đêm trong rừng vắng........ tiếng cười vàng trong đêm...”

Tập Lái
13/2/18
3
1
1
61
Cám ơn các bạn đã chỉ dẫn.
Thôi cố gắng như các bạn hướng dẫn, nếu đến Ban Mê Thuột mệt không đủ tỉnh táo thì kiếm chỗ nghỉ, Sáng đi tiếp vậy.
Rất cám ơn.

• Like
Reactions: bacai
Hạng B2
29/6/17
373
5.107
93
34
Đường BMT lên Playku là cực kỳ đẹp nếu đi van ngày. Còn ban đêm thì sương mù hơi nhiều thôi

• Like
Reactions: bacai
Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.949
93
Đi đêm bất cứ ở đâu đều tiềm ẩn rủi ro cao nên nếu đc thì đi 2 xe trở lên là yên tâm còn không thì không nên đi.
Có nhiều sự cố nếu xảy ra thì hối hận cả đời.