Hạng B2
13/7/12
360
41
28
ALO cả nhà, tình hình e thao khảo các thớt khác thấy họ tổ chức off 30-4 đặt phòng rất căng, đều bị tăng giá cao và kg đặt trước dc các resort và KS toàn chơi chiêu sát ngày mới nhận cọc. Vì vậy em kiến nghị già làng mở thớt sớm để ae chốt địa điểm còn book phòng, nếu ai có quen biết thì đứng ra hỗ trợ đặt phòng nhé. Riêng em thì Vũng Tàu, Lagi, BMT e có thể nhờ người đặt phòng cho miinh2 dc. Dạo này MAFC im ắng quá, ae khuấy động lên tí cho vui, chứ em thấy cứ tình hình này thì MAFC --> BFC cho rùi, các bác toàn lo đạp xe kg????
Riêng về quĩ cho nhà MA hoat động em có ý kiến thế này, không phân biệt chính thức hay online cứ mỗi chuyến off thu thêm 5% để chuyển vào quĩ, các bác thấy thế nào???

Hạng D
14/6/12
1.861
31
48
48
gailaixe nói:
ALO cả nhà, tình hình e thao khảo các thớt khác thấy họ tổ chức off 30-4 đặt phòng rất căng, đều bị tăng giá cao và kg đặt trước dc các resort và KS toàn chơi chiêu sát ngày mới nhận cọc. Vì vậy em kiến nghị già làng mở thớt sớm để ae chốt địa điểm còn book phòng, nếu ai có quen biết thì đứng ra hỗ trợ đặt phòng nhé. Riêng em thì Vũng Tàu, Lagi, BMT e có thể nhờ người đặt phòng cho miinh2 dc. Dạo này MAFC im ắng quá, ae khuấy động lên tí cho vui, chứ em thấy cứ tình hình này thì MAFC --> BFC cho rùi, các bác toàn lo đạp xe kg????
Riêng về quĩ cho nhà MA hoat động em có ý kiến thế này, không phân biệt chính thức hay online cứ mỗi chuyến off thu thêm 5% để chuyển vào quĩ, các bác thấy thế nào???

like

Hạng D
21/2/12
1.015
404
83
Đi Rock Water Bay cho gần, 30/4 - 2/5.
Chủ trương không thu quỹ, có dịp nào thì thu dịp đó chứ kêu gọi đóng tiền quỹ anh em chuyển sang off hết.

Hạng B2
13/7/12
360
41
28
Rock Water Bay hơi bùn pác ui, e thấy chuyển qua đi mỏn đá chìm gần khu dân cư ăn uống thoải mái hơn, ở đây mua hải sản cũng ok, bãi tắm cũng đẹp đông vui hơn, có sẵn mấy chòi có nền xi măng cao mình có thể ngồi ăn nhậu thoải mái, bác hugis ngâm cứu đi, chỗ này e có người quen, có lẽ chỉ ở ks thôi chứ resort căng lém

Hạng D
31/10/08
2.617
94
48
HCMC
nhadatmiennam.vn
Hôm qua e có ký nháy gửi BLD MA quyết định rùi..
_ MAFC sẽ không tham gia caravan vào các dịp lễ lớn !( Ngoại trừ xuất ngoại.)
Lý do thì không nói ra các bác cũng đều biết cả : Kẹt xe, kẹt phòng, chặt chém, dịch vụ tệ hại..v.v...
Những điều đó mọi người đều đã từng trải qua, nên biết mà không tránh thì mình sẽ mãi đi theo lối mòn cũ và biến những ngày nghỉ thú vị thành nỗi ám ảnh thì quả là không đáng.

Vì vậy, MAFC vẫn có những chuyến caravan hàng quý theo đúng kế hoạch, nhưng sẽ chọn những ngày thứ 7, CN để tổ chức, nếu đi xa thì khởi hành từ tối thứ 6 cho kịp thời gian. GD nào không sắp xếp nghỉ vào thứ 7 được thì cứ tự do đi chơi vào ngày lễ theo sở thích của mình vậy.
Chúng ta có thể đổi những ngày lễ thành những buổi off định kỳ để họp mặt, giao lưu, ăn uống cũng ô kê la!

Kế hoạch off mừng lễ 30/4 v2 1/5 em đề xuất tổ chức vào đầu hoặc trung tuần của tháng 4. Địa điểm thì để các bác chọn và biểu quyết và lựa theo số đông cho nó dân chủ!
Các bác ghé nhà thì biểu quyết hoặc cho vài dòng ý kiến( vài chữ cũng được), lúc này thấy các bác chỉ mong có thớt mới để đọc thui, còn lại thì lười viết quá..hic!

Hạng D
21/2/12
1.015
404
83
Ngày lễ em thường đi làm nên không đi đâu được

Hạng D
1/6/11
4.533
8.664
113
13
Ngày thường GĐ em xin chịu...trừ khi sắp nhỏ thi HK xong!
Quả thật dạo này các Ma lười lập topic thật...toàn dân "chuyền hai" không hà )):