Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
1/1/13
55
1.155
83
Transporter_12 nói:
Bác tự giới thiệu U50 mà còn suy nghĩ đơn giản quá so với tuổi của mình

Vợ con ở nhà không hỏi mà đi nghe lời người dưng

Haiza , thiệt là...(!)

Tại em tưởng bác biết hơn sắp nhỏ nhà em thì em hỏi, chứ bác nói thế thì em về hỏi nó vậy.

Hanh.Pham nói:
CNLer nói:
Mấy bác hỏi "Tại sao dám khẳng định kiếm 10tr/tháng" Em xin trả lời là em định mở cái quán ăn sáng, cái này em từng làm rồi, giờ làm lại là trong khả năng. Mỗi ngày kiếm được 300-500 ngàn (Đã trừ chi phí) là trong tầm tay
ố ồ .... mở quán ăn ư ? Càng dễ đứt tay nha.
Trong đây có 1 ông chém rất kinh có lính từng là bếp trưởng Caravelle mà ra kinh doanh thì không quản lý nổi vì làm bếp trưởng chuyên môn sâu chứ đâu có phải bao quát toàn mặt trận.

Thưa chị mèo là cái này tui đã từng làm và từng có lời hơn thế, bây giờ làm lại không vấn đề gì, làm hàng ăn sáng còn dễ hơn làm cafe mà

Trieu_Giang nói:
em đi làm thue bác ạ. roi em bo 10 trieu ra muon nguoi lam cho em lun. Khỏi lăn tăn

Thuê vậy rồi sau này cái gốc đòi ai bác?

@ all :
Em quyết định đi làm thuê rồi, và mức lương là 30 triệu/26 ngày + 5 triệu phụ cấp xăng xe đi lại.

Cảm ơn các bác tư vấn

Hạng B1
4/6/11
52
0
8
Chuẩn rồi bác chủ. Đi làm thuê vài năm để tích lũy, bác có tay nghề thì mở quán ăn gia đình quá đơn giản, không phải lo mất cơ hội.

Hạng F
12/9/10
6.652
41.194
113
48
Bà Tó
Làm thuê : Khi mình làm sai, dù mức độ nào bác chỉ phải trả giá rất ít so với sai lầm của mình.

Làm chủ : Khi ra một quyết định sai lầm lớn, có thể là bác mất tất cả, tài sản, tiền bạc và cả gia đình.
-----------------------------------------------------------------------------------------------------
Em thì tiếc là thời gian mình đi làm thuê quá ít , để em có thể học hỏi được nhiều hơn .
chứ bây giờ , nhiều cái muốn làm ghê nhưng ngại thiếu bài bản , thành ra cơ hội cứ vụt bay .

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
anhbocau nói:
Làm thuê : Khi mình làm sai, dù mức độ nào bác chỉ phải trả giá rất ít so với sai lầm của mình.

Làm chủ : Khi ra một quyết định sai lầm lớn, có thể là bác mất tất cả, tài sản, tiền bạc và cả gia đình.
-----------------------------------------------------------------------------------------------------
Em thì tiếc là thời gian mình đi làm thuê quá ít , để em có thể học hỏi được nhiều hơn .
chứ bây giờ , nhiều cái muốn làm ghê nhưng ngại thiếu bài bản , thành ra cơ hội cứ vụt bay .

Chữ ký của bác sao thấy tâm trạng vậy!

Tập Lái
10/2/06
36
8
8
Làm thuê:10tr/th
Làm chủ:30tr/tháng
Vấn đề là cái thời gian làm thuê đó kéo dài bao lâu?Bác chủ bao nhiêu tuổi để thu xếp gia đình con cái...
Nếu làm thuê được 4-5 năm thì nên làm.Trích thu nhập ra thu xếp gia đình con cái..
Nếu làm chủ phải bỏ vốn,thời gian,thu nhập thấp mà kết quả chưa biết ra sao nhất là thời điểm này.tính toán sai dễ tèo lắm,mình khổ,vợ con khổ.
Nếu e mà 25-30tuổi,e sẽ làm thuê+học hỏi+plan làm chủ
Sau vài năm ra thực hiện plan,thu nhập phải gấp nhiều lần làm thuê,nếu không cứ làm thuê.
Đấy là suy nghĩ của riêng e:D
E có đọc ở đâu đó nói:
..."Tiền không là gì cả,nhưng không có tiền thì hầu như không làm được gì cả
Tiền không phải là tất cả nhưng có thật nhiều tiền có thể có hầu như tất cả...":D:D:D

Tập Lái
10/2/06
36
8
8
baowindow nói:
Xin hỏi bác chủ đang làm ngành ghề gì và vị trí của bác trong công ty ? Kiếm công việc không cần ngoại ngữ và bằng cấp mà 30 triệu/tháng, em không tin.
E nghĩ bác chủ thớt nói đúng về lương đó,e có người chị thằng cháu,làm bếp chính ở Metrophone HN,lương hơn ngàn USD.Mà chị ấy hay được đi làm ở nước ngoài lắm do KS họ luân chuyển nhân viên bếp trong hệ thống nhà hàng của KS.
Chị ấy dạy làm bánh Tây,nấu được nhiều món Tây,tuy nhiên để làm chủ mở nhà hàng thì không đơn giản.Vì KS hạng sang và restaurant của họ luôn complet,đồng bộ,nay tách riêng nhà hàng ra thành công sẽ khó.Chị ấy nhanh nhẹn,máu kinh doanh mà đắn đo mãi chưa dám làm chủ đới.

30/7/04
189
11
18
hcmc
làm thuê và làm chủ là 2 khái niệm khá rộng!
rất thích: là được làm thuê cho một môi trường lđ văn minh (khoai tây chẳng hạn) lương 2-20k us$, làm chủ như ông chủ vinpearl thì tuyệt :D
rất chán: làm thuê như osin hay làm chủ gánh rau thu nhập chỉ là đôi triệu/tháng :(

nên tùy thuộc vào khả năng để chọn cái nào cho thoải mái nhất sẽ khai thác hết điểm mạnh của bản thân :)

Hạng B2
16/6/13
304
562
93
30
HCMC
CNLer nói:
Transporter_12 nói:
Bác tự giới thiệu U50 mà còn suy nghĩ đơn giản quá so với tuổi của mình

Vợ con ở nhà không hỏi mà đi nghe lời người dưng

Haiza , thiệt là...(!)
 Tại em tưởng bác biết hơn sắp nhỏ nhà em thì em hỏi, chứ bác nói thế thì em về hỏi nó vậy. 
Hanh.Pham nói:
CNLer nói:
Mấy bác hỏi "Tại sao dám khẳng định kiếm 10tr/tháng" Em xin trả lời là em định mở cái quán ăn sáng, cái này em từng làm rồi, giờ làm lại là trong khả năng. Mỗi ngày kiếm được 300-500 ngàn (Đã trừ chi phí) là trong tầm tay
ố ồ .... mở quán ăn ư ? Càng  dễ đứt tay nha. 
Trong đây có 1 ông chém rất kinh có lính từng là bếp trưởng Caravelle mà ra kinh doanh thì không quản lý nổi vì làm bếp trưởng chuyên môn sâu chứ đâu có phải bao quát toàn mặt trận.
 Thưa chị mèo là cái này tui đã từng làm và từng có lời hơn thế, bây giờ làm lại không vấn đề gì, làm hàng ăn sáng còn dễ hơn làm cafe mà 
Trieu_Giang nói:
em đi làm thue bác ạ. roi em bo 10 trieu ra muon nguoi lam cho em lun. Khỏi lăn tăn

Thuê vậy rồi sau này cái gốc đòi ai bác?  @ all :Em quyết định đi làm thuê rồi, và mức lương là 30 triệu/26 ngày + 5 triệu phụ cấp xăng xe đi lại.  Cảm ơn các bác tư vấn

Con hơn cha là nhà có phúc , bác đừng có : đời cha ăn mặn đời con khát nước đó!

Cái ngu cái dốt nó thường có gien đó bác.

Status
Không mở trả lời sau này.