Hạng C
2/12/18
959
563
113
41
Cuộc sống vốn dĩ bon chen...nên rất cần sự quản lý từ phía nhà nước....

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Xe của quan nhiều khi còn đi không đi luật thì bảo sao dân nó chả làm theo.
Thêm nữa là do xe máy, mấy chục năm cầm xe máy luồn lách chen lấn nó ăn vào máu ngườ Việt rồi, đến lúc lên cầm vô lăng ôtô thì mấy ai chịu khó để ý..."Bố mày có tiền đi ôtô,bố đi thế nào km bố".

Rồi cả việc chế tài của lực lượng chức năng, công bằng mà nói, xe máy nhiều quá, bắt không xuể, bắt ôtô thôi cũng muốn hết giờ rồi vì chúng đông lên hằng ngày nữa.

Phải nói ý thức tham gia giao thông ở VN là lỗi của cả hệ thống.

Hạng B2
28/7/13
407
695
93
14
Thực sự nhiều người bán ý thức của mình quá rẻ, hoặc có lẽ họ ko có ý thức thật. Hôm bữa em về quê, đường đang đổ nhựa 1 bên, chỉ còn 1 bên cho 2 chiều xe, vậy mà có 1 bác chạy GLS có lẽ là chủ xe chứ ko phải tài xế, kế bên là 1 cô gái trẻ đẹp, nhất định đòi vượt, và rồi kẹt luôn bên chiều ngược lại. Em đi ngang qua chỉ biết nhìn lắc đầu

• Like
Hạng C
28/8/16
559
357
63
Mấy bác mà vô ý thức thì chửi trong đầu người có ý thức là: kém thông mình ! Trống thế mà éo biết chèn vào :))

Hạng B2
17/2/16
368
613
93
Vũng Tàu
Mới tuần rồi đi Cát Lái, vừa xuống phà chạy đc xíu có anh CRV chạy lấn hẳn lane bật hazzard, hiển nhiên con cháu vua Hùng ko thể nhường ca này được, thời gian thì cũng dư thừa nên em chắn đầu ko né. Nhìn anh tài ảnh ngồi ảnh chỉ chỉ gì đó ai mà hiểu, lúc sau có 1 chị ngồi băng sau phi xuống chạy tới nói thông cảm nhường đường, cụ nhà đang đau tim kèm lời xin lỗi, em nghe thế vội vàng tránh nhường ngay, cũng ko biết có cụ nào trên xe ko, chỉ thấy 2 anh đàn ông ngồi trước xì xào bàn tán như đàn bà :eek:

10/5/17
1.583
1.353
118
Xếp hàng ngay ngắn thì bọn lấn làn xe máy leo lên trước, móc ra gây kẹt tiếp.
Còn không xếp hàng ngay ngắn, lấn làn xe máy thì bị chửi là óc chóa :(

Móa đi xe hơi ở VN ức chế vãi đá i.

• Haha
Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Đang rảnh xếp hàng lên phà Cát Lái, mình mới thấy văn hóa, ý thức xếp hàng ở VN mình quá tệ. Mình xếp hàng 1h rồi chưa thấy phà đâu. Còn các bác sau cứ tự do chạy lane xe máy lên. Tạo thành hiệu ứng dây chuyền ai cũng học theo. Ai ý thức thì xếp hàng mãi, ai vô ý thức thì lại lợi vô cùng. Cũng không thấy có chế tài gì.

View attachment 2762794*Ảnh minh họa
Ngày nào mà không thấy mới là lạ. Chứ vầy là bình thường mà...khà khà

• Like
Hạng B2
4/3/21
188
118
43
39
Mới tuần rồi đi Cát Lái, vừa xuống phà chạy đc xíu có anh CRV chạy lấn hẳn lane bật hazzard, hiển nhiên con cháu vua Hùng ko thể nhường ca này được, thời gian thì cũng dư thừa nên em chắn đầu ko né. Nhìn anh tài ảnh ngồi ảnh chỉ chỉ gì đó ai mà hiểu, lúc sau có 1 chị ngồi băng sau phi xuống chạy tới nói thông cảm nhường đường, cụ nhà đang đau tim kèm lời xin lỗi, em nghe thế vội vàng tránh nhường ngay, cũng ko biết có cụ nào trên xe ko, chỉ thấy 2 anh đàn ông ngồi trước xì xào bàn tán như đàn bà :eek:
Thế sao không bảo thằng tài xuống xe mà xin lại dùng mỹ nhân kế đây.