Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Nơi này cũng nghèo và đông dân như VN mà lại lắm người ý thức hơn VN quá nhỉ.
VN đừng có nói xếp hàng này kia như Ấn hay Nhật nghe mệt lắm.
Mỗi cái đèn đỏ thôi mà luôn luôn có thằng chực chờ phóng qua nếu ít xe.
Mỗi cái dừng đèn đỏ còn làm 4.000 năm văn hiến chưa xong thì thức với tỉnh cái gì
Bị dzì là nơi đó không có tư duy...tiến nên tàn thắng.... chắc dzìa tui hè...hehee

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Nơi này cũng nghèo và đông dân như VN mà lại lắm người ý thức hơn VN quá nhỉ.
VN đừng có nói xếp hàng này kia như Ấn hay Nhật nghe mệt lắm.
Mỗi cái đèn đỏ thôi mà luôn luôn có thằng chực chờ phóng qua nếu ít xe.
Mỗi cái dừng đèn đỏ còn làm 4.000 năm văn hiến chưa xong thì thức với tỉnh cái gì
Đi phà Cát Lái mới thấy Ý Thức xếp hàng ở Việt Nam khi kẹt xe quá tệ
phà bên em cũng bát nháo nè :):):)

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Tập Lái
2/9/13
33
49
18
Tuần trước, mình cho tụi nhỏ đi chơi hè về cũng bị kẹt ở phà Cát Lái hơn 3 tiếng, thật là kinh khủng và ức chế tột cùng. Mình sếp hàng nghiêm chỉnh nhưng hàng vài chục xe cứ lấn trái, lấn phải chen lên đi trước thành công. Không hiểu sao BQL phà và công an địa phương ko trực thường xuyên (hoặc có phương án nào) để bắt họ quay về xếp hàng lại từ đầu cho biết hoặc sẽ ko bán vé cho những xe vô ý thức như thế? Mình cố kiềm chế xếp hàng, ko vượt theo và kết quả là bx và 3 bé mệt bơ phờ.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Tuần trước, mình cho tụi nhỏ đi chơi hè về cũng bị kẹt ở phà Cát Lái hơn 3 tiếng, thật là kinh khủng và ức chế tột cùng. Mình sếp hàng nghiêm chỉnh nhưng hàng vài chục xe cứ lấn trái, lấn phải chen lên đi trước thành công. Không hiểu sao BQL phà và công an địa phương ko trực thường xuyên (hoặc có phương án nào) để bắt họ quay về xếp hàng lại từ đầu cho biết hoặc sẽ ko bán vé cho những xe vô ý thức như thế? Mình cố kiềm chế xếp hàng, ko vượt theo và kết quả là bx và 3 bé mệt bơ phờ.
Không có vài tiệm bán banh mì cho dân chúng nhờ nhỉ :):):)

Attachments

• Like
Reactions: FordExplorer
Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Ệt lo rơ mà chơi không lại tụi nó hè...hè hè

• Like
Reactions: FordExplorer
Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
Thực sự nhiều người bán ý thức của mình quá rẻ, hoặc có lẽ họ ko có ý thức thật. Hôm bữa em về quê, đường đang đổ nhựa 1 bên, chỉ còn 1 bên cho 2 chiều xe, vậy mà có 1 bác chạy GLS có lẽ là chủ xe chứ ko phải tài xế, kế bên là 1 cô gái trẻ đẹp, nhất định đòi vượt, và rồi kẹt luôn bên chiều ngược lại. Em đi ngang qua chỉ biết nhìn lắc đầu
Hồi chiều em chạy sau 1 em GLS450. Mấy ngã rẽ mà không 1 cái xi nhan.

Tập Lái
21/6/19
31
61
19
34
Mình cũng y như bác, nhiều lần muốn vì vợ con mà lấn làn theo, nhưng thôi, để vợ tấp xuống đi bộ lên mua bánh mì & nước lên xe túc tắc vừa ăn vừa bò

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Cách đây vài năm thời điểm đó cao tốc LT-DG chưa xong Em đi VT lúc đi thì Ok lúc về bị kẹt phà CL dài mấy km, lúc đó CSGT làm rất gắt xe nào chạy lên là họ gọi vào bãi đất trống xử phạt. Sợ nhất là cả nhà bị mắc lái mà tìm chổ xã thì rất khó, bị kẹt lần đó em không bao giờ đi tuyến phà CL nữa vì sau đó họ đã hoàn thành đoạn Cao Tốc từ An Phú đến Long Thành.

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Cuộc sống mà, khi ai cũng bỏ xếp hàng, bác xếp hàng thì bác kỳ cục, nhưng khi ai cũng xếp hàng, bác không xếp hàng thì bác kỳ cục, nên bác đừng học theo thói hư tật xấu là được, từ từ xã hội sẽ tốt dần lên, tích cực lên bác nhé :D